9 ตอบกลับ

ปกตินะคะ 32วีคน้ำหนัก1800คือปกติ มันจะไปพุ่งวีคหลังๆค่ะแม่ ตัวเหลืองไม่เกี่ยวกับน้ำหนัก ตัวเหลืองคือภาวะหลังจากคลอดแล้ว ให้น้องทานนมเยอะๆจะได้ขับสารเหลืองออกมา ห้ามกินน้ำ

ขอบคุณมากนะคะ☺

ใจเย็นๆคะ บำรุงคะ น้องอยุ่ในช่วงดูดสารอาหารจากเรามากที่สุด เหลือเวลาอีกสักพักเลยคะ ความเครียด กังวล อาจทำให้น้องคลอดก่อนกำหนดได้คะ

นี่จะเข้า32วีค น้ำหนักลูกพึ่ง1577กรัมเองค่ะ แอบกังวลไปนิดนึง หิวบ่อยแต่กินได้น้อยมากค่ะ

ยังอยู่ในเกณฑ์นะคะแม่ เดี๋ยววีคหลังๆ ลุงหมอแจ้งว่า น้ำหนักน้องจะขยับและไปไวมากค่ะ

ตามเกณฑ์ค่ะแม่ บ้านนี้8เดือนหนัก1,724 ค่ะ ต้องบำรุงกันอีก สู้ๆค่ะแม่

สู้ๆๆนะคะ

ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า นมเเอนมัมผสมจมูกข้าว น้ำต้มหู้ นมงาดำ ค่าเเม่

ปกติค่ะ น้ำหนักลูกจะมาขึ้นเร็วช่วงท้ายๆนี่แหละค่ะ

เราก็แปดเดือน 1800นะคะ

จ้าสู้ๆๆๆ

ขอบคุณนะคะ