2 ตอบกลับ

จากที่แพ้ท้องเหมือนกันอยู่ตอนนี้อาการเราเหมือนเมารถ Taxi เราแก้โดยการกินน้อยๆต่อมื้อค่ะและกินบ่อยๆค่ะ คืออย่าปล่อยให้ท้องว่าง เรากินทุกๆ 2-3 ชั่วโมงเลยค่ะ แต่ถ้าไม่หายจริงๆหมอจะมียาจำพวกแก้คลื่นไส้ พะอืดพะอมมาให้ทานค่ะ

ใช่ค่ะแม่อาการ เหมือนคนเมารถ แต่ตอนนี้กินใด้น้อยมากค่ะ มันเหมือนจุกอยู่ตรงลำคอ กลืนไม่เข้าคายไม่ออก พะอืดพะอม

แพ้ท้อง เป็นปกติที่คนท้องจะเป็นคะ

สามารถไปหาหมอเพื่อรับยาและฉีดยาแกแพ้ท้องได้ แต่ก้อได้แค่บรรเทาบ้าง มีแต่ทนกับทนเท่านั่นคะ