2 ตอบกลับ

ริดสีดวงแตกหรือเปล่าคะ ไปหาหมอดูมั้ย เพราะถ้าคลอดเองแล้วโดนแรงเบ่งเข้าไปริดสิดวงจะใหญ่กว่าเดิมและเป็นเพิ่มได้นะคะ เพราะเคยเป็นมาเป็นปีก่อนท้อง พอถึงเวลาคลอดหมอให้เบ่งลงก้น คลอดเสร็จลุกลำบากมากจะลงจากเตียงทีช้ามากค่ะเพราะเจ็บแผลริดสิดวง

หมอที่เราฝากครรภ์แก่บอกไม่เป็นอะไรค่ะ เเต่เราก้อเริ่มกลัวคิดว่ารอบหน้าหมอนัดจะปรึกษาแก่ใหม่อีกครั้งค่ะ

ตัวเองลองทานจมูกข้าวไร้เบอรี่คู่กับนมดูค่ะทำให้ถ่ายง่ายขึ้นเเล้วก็ไม่เป็นริดสีดวงค่ะเตง ของเค้าก็เป็นค่ะเเต่หายดีปกติเเล้วค่ะเพราะทานตัวนี้