ปวดท้องจริงหรือปวดท้องหลอก

ท้อง 38+3w แล้วค่ะ เมื่อวานปวดท้องตอนตี 5 ปวดหนักมาปวดบิดๆเหมือนปวดกะเพาะ ปวด 20 30 นาทีครั้งๆละ 5-10 นาที ปวดบิดหนักมาก ไปหาหมอตอน 9 โมง หมอตรวจปากมดลูกบอกปากมดลูกยังไม่เปิดให้กลับมาดูอาการทีบ้าน กลับบ้านมาเราก็ปวดทั้งวัน ปวดแบบเดิม 20 30 นาทีครั้ง ไม่ถี่ขึ้นเลย ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือด และก็ปวดทั้งคืน ตอนประมาณตี 4 ของวันนี้ปวดหนักสุดครั้งสุดท้าย และหลังจากนั้นก็ปวดเบาๆ ปวดไม่มาก จนถึงตอนนี้ก็หายปวดไปเลย แบบนี้เจ็บหลอกหรือเจ็บจริงค่ะ และอาการแบบนี้อีกนานไหมกว่าจะคลอด #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

ปวดจริงจะปวดถี่ๆเลยค่ะ​ ถี่คลาย​ ถี่ถี่คลาย​ ปวดแบบปวดอึผสมปวดเมน​ ม่วนไปหมดบอกไม่ถูก​ 😁😁

คลอดแล้วค่ะเมื่อวานตอนเที่ยงคืน