6 ตอบกลับ

ปวดๆ หายๆ นั่งพักหรือนอนหรือเปลี่ยนท่าหาย คือเตือน แต่ถ้าปวดทุกๆ 5-10นาที เริ่มถี่เรื่อยๆ แนะนำไปจ้า หากมีมูกเลือดกรือนํ้าเดิน เเนะนำเอาของน้องไปด้วยค่ะ

จับเวลาค่ะ ถ้าการถี่ขับเรื่อยๆ เช่น 10 นาที มาทุกๆ 5 นาที มาทุกๆ 4 นาที ไม่หายไป รพ นะคะ อาจมีภาวะคลอดก่อนกำหนด หมอจะได้ฉีดยาหรือเหน็บยาให้ค่ะ

แก้ไขข้อความ* ถ้าการถี่ขยับเรื่อยๆ

ตอนเราท้องแรก ก็เป็นแบบนี้ค่ะ ไป รพ. หมอก็ตรวจ ปากมดลูกเปิด 1 เซน หมอให้นอน รพ. เร่งคลอด แต่สรุปผ่าค่ะ อันนี้แล้วแต่คนนะค่ะ อยู่ที่หมอด้วย

ขอบคุณแม่ๆ มากนะคะ ตอนนี้คลอดน้องแล้ว

เเข็งเเรงทั้งเเม่เเละลูกนะคะ❤️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ไปเลยจ้า