17 ตอบกลับ

ท้องเล็กไม่ได้การันตีว่าลูกจะตัวเล็กตามจ้าาแม่บ้านนี้คนเขาก็มองไม่ออกจ้าแม่ทั้งๆที่8เดือนกว่าแล้วน้ำหนักลูกเกินเกณฑ์1กรัม😁ค่ะ

บ้านนี้จนจะคลอดอยู่แล้วแถวบ้านไม่มีใครรู้เลยว่าท้อง😂😂😂ท้องเล็กเหมือนกันค่ะท้องที่2 น้องแข็งแรงน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะแม่

ของเรา 29 วีคจะ30 วีคล่ะ หมอวัดขนาดหน้าท้องได้28 วีคคะ แค่ก็ไม่เหนแจ้งอะไร บอกแค่ว่าปกติ ถ้าน้องแจงแรงน้ำหนักตามเกรณ์ปกติคะ

บ้านนี้เล็กเหมือนกันค่ะ ถ้าคนไม่รู้ว่าท้องแม่บ้านนี้จะเป็นเหมือนคนทั่วไปเลย 7เดือนกว่าแล้ว ท้องยังไม่ออกเลย

บ้านนี้ท้องก็แทบไม่ออกเลยค่ะ ตอนแรกกังวลมาก แต่หมอบอกไม่เกี่ยว ให้น้ำหนักลูกถึงเกณฑ์ก็พอค่ะ บ้านนี้นี้32week

ยังไม่รู้น้ำหนัก มีนัด 16นี้

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เราน้ำหนักขึ้นแค่10 กิโล แต่หมอบอกว่าปกติ ตอนคลอดก็ปกติไม่ได้อยู่ตู้อบด้วย น้ำหนักลงลูกหมดเลย

ของบ้านนี้จนหมอต้องขอให้พยายามกินเยอะๆเลยค่ะ หมอบอกแม่น้ำหนักขึ้นน้อยไป ขอสักเดือนละ 2 กิโล

เราท้องเล็กเหมือนกันค่ะ คลอดตอน37+2 น้องน้ำหนีง2700แข็งแรงดีไม่ต้องอบตัวไม่เหลือง

29วีค +5 วัน มีแต่คนว่าท้องเล็ก แม่นี่ งงเลย ถ้านี่เล็ก แล้ว เท่าไหน ที่ว่าใหญ่ 😅

ใช่ เค้าก็คิดว่าใหญ่เหมือนกัน แต่น่าจะเป็นคนชอบไส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ด้วย คนอื่นเลยมองว่าเล็ก