4 ตอบกลับ

เราค่ะ ตอนนี้ท้องเกือบ 34 weeks แค่น้ำหนักไม่ขึ้นตั้งแต่ 31 weeks แอบกังวลเหมือนกันค่ะ โพสที่เราถามก็ยังไม่มีคนตอบเหมือนกัน เลยโทรไปทาง รพ ทางพยาบาลแจ้งว่าต้องวัด นน ลูก ซึ่งมีบางคนที่ นน แม่ไม่ขึ้น แค่ลูกขี้นก็มีค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมาทุกเดือนตั้งแต่เริ่มท้อง เริ่มขึ้นประมาณ 2-3 เดือนหลังจากแพ้ท้องค่ะ อาการแพ้ท้องไม่ค่อยมี เลยกินได้ปกติ ขึ้นเดือนละ 1 กิโลเลยค่ะ

น้ำหนักแม่บ้านนี้ก้อเพิ่งมาขึ้นตอน35-36wเหมือนกันคะแต่ขึ้นแค่3กิโลถ้าน้องน้ำหนักดีตามอายุครรภ์ก้อไม่มีอะไรต้องห่วงนะคะแม่อย่าเครียดนะคะ😊

VIP Member

นี่ก่อนท้อง65 แพ้ท้อง3เดือนแรกลดลง5กิโล ตอนนี้ขึ้นมาหยุดอยู่ตรง69 2เดือนแล้ว 33สัปดาห์เหมือนกัน