2 ตอบกลับ

บ้านนี้พึ่งไปทำเรื่องมาเมื่อวันที่21/9ค่ะ สิ่งที่ต้องเตียมคือใบเกิด สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนสมรส หน้าบัญชีธนาคารใดก็ได้ถ่ายเอกสารอย่างละ2ชุด เงินค่าคลอดได้หลังจากยื่นเอกสาร7วันค่ะแต่เงินสงเคราะบุตรไม่ทราบว่าได้วันไหนค่ะเพราะยังไม่ได้เหมือนกัน ทุกอย่างยื่นเรื่องหลังคลอดเพราะต้องใช้ใบเกิดค่ะ แต่ต้องส่ง ปกส ครบ1ปีนะคะ

ต้องจดค่ะถ้าไม่จดก็ต้องเ็นรับรองบุตรค่ะ

โทรสอบถามประกันสังคมคะ จะได้คำตอบที่ถูกต้องที่สุด

ขอบคุณค่ะ