10 ตอบกลับ

ควรไปหาหมอค่ะเพราะคนหนึ่งซึ่งเคยแท้งท้องสองอายุครรภ์ประมาน20wตอนนี้ก็ตั้งครรภ์ไหมค่ะแต่มีเลือดออกทางช่องคลอดโดยอายุครรภ์ประมาน12wค่ะแต่เรามีเลือดออกเราหรีบหาหมอเฝทันที่ค่ะพอพบหมอเสร็จหมอบอกว่าน้องยังอยู่แต่หมอหาอัตราการเต้นของหัวใจน้องไม่เจอซึ่งตอนนั้นก็คิดอยู่แล้วค่ะว่ายังไงก็ต้องเสียน้องไปแล้วค่ะตอนนี้ทั้วท้อง2ท้อง3เราก็แท้งไปแล้วค่ะ #ถึงยังไงแม่ๆควรรีบไปหาหมอเลยน่ะค่ะ

เมื่อวันจันทร์มีเลือดออกนิดหน่อย เรารีบไปหาหมอเลยค่ะ ปรากฏว่ารกเกาะต่ำ ซาวด์ดูลูกดิ้นโชว์หัวใจเต้นปกติ หมอให้พัก 7 วันห้ามทำงานหนักห้ามยกของ ห้ามเดินทาง ตอนนี้ 14wค่ะ

หยุดพักก่อนค่ะ ช่วงนี้ท้องกำลังอ่อนอยู่ เสี่ยงกับการแท้งได้นะค่ะ เพราะว่าร่างกายคนเราไม่เหมือนกันค่ะ บ้างคนมีได้ยันคลอด แต่สำหรับเรางดเลยค่ะ เคยแท้งมาแล้วช่วง8week

ต้องรีบหาหมอนะค่ะไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุอะไร จะปวดท้องหรือไม่ปวด หมอเคยบอกไว้ถ้ามีเลือดออกทางช่องคลอดต้องรีบหาหมอทันทีค่ะ

VIP Member

ถ้าท้องแล้วมีเลือดออกไม่ว่าจะมากหรือน้อย คืออันตรายทั้งนั้นคะ เสี่ยงแท้งคุกคาม หาหมอนะคะ

ช่วง1-3เดือนแรก ควรงดมีเพศสัมพันธ์นะคะ

อันตราย​มาก​ หาหมอ

หาหมอเลยค่ะ..

อันตรายค่ะ

หาหมอเลย