20 ตอบกลับ

ไม่ควรทำอะไรเกี่ยวกับสารเคมี เสี่ยงลูกพิการ บ้านนี้ตัดสั้นเลยจร้า ประสบการณ์ลูก2 ตัดสั้นทุกคน เพราะหลังคลอดผมร่วงอยู่แล้ว และให้สารอาหารที่ทานลงลูกให้หมด ไม่ต้องดึงสารอาหารมาใช้กับผมเรา ลูกออกมา3100++ แข็งแรงทุกคน ตอนนี้ตั้งครรภ์ที่3 14วีค ก็ไม่รีรอที่จะตัดสั้นค่ะ

เคมีทั้งนั้นเลยค่ะแม่ ไม่เป็นผลดีกับลูกแน่ ๆ เห็นแม่ ๆ หลายคนถามกันเยอะมากเลย เรื่องทำสีผม ยืดผม ถ้าแม่ไม่มั่นใจว่าน้ำยาที่ทำมันออแกนิค 100% อย่าทำเลยค่ะ รอคลอดน้องได้ซัก 2-3 ค่อยทำนะคะ อีกอย่างกลิ่นน้ำยาพวกนี้ค่อยข้างฉุนค่ะ

VIP Member

ทางที่ดีอย่าเพิ่งทำเลยค่ะ หรือถ้าทำก็ควรบอกช่างนะคะว่าเราท้อง เพื่อให้เค้าใช้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสม แต่คุณแม่รอดีกว่าค่ะ อีกนิดเดียวก็คลอดแล้ว รอทำหลังคลอดดีกว่าค่ะ

คลอดก่อนคอยทำจะดีกว่านะคะ มีแต่สารเคมีทั้งนั้น ทาเล็บก้อเหมือนกันค่ะ คลอดก่อนคอยสวยนะค่ะคุณแม่ๆๆ

รอหลังคลอดดีกว่านะคะ อีกนิดเดียวเอง บ้านนี้สิวขึ้นเต็มหน้าโทรมหัวหยอยก็ทนเอาค่ะเพื่อลูก555

ผมฟูหยิกหยอยเหมือนกันเลยค่ะ​ อดทนเพื่อลูกเนาะ✌️✌️

VIP Member

อยากทำเหมือนกันค่ะ. แต่อดใจไว้ รอคลอดก่อนค่ะ สารเคมีอันตราย อดทนอย่างเดียวนะคะแม่ๆ😆

ไม่แนะนำให้ทำนะ เปลืองเงินเปล่า ใกล้คลอดแล้วด้วย คลอดก่อนค่อยไปทำ เชื่อเราเถอะ

เราทำค่ะ ลูกออกมาไม่พิการค่ะ สีผมก็ทำ แต่ไม่แนะนำคนอื่นนะคะ เราทำออแกนิคค่ะ

ไม่ได้คะ อันตรายมากด้วยคะคุณแม่ อดใจรอก่อนนะคะ ใกล้จะได้เจอหน้าตัวน้อยแล้ว

หลังคลอดดีก่วาค่ะแม่อาจจะส่งผลต้อระบบดวงตาของลูกในครรภ์ทำให้ตาบอดได้คะ