16 ตอบกลับ

บ้านนีท้องเเรกสบายไปชิวๆ พอตอนนี้ท้อง2เริ่มเจ็วหัวหน่าว ก้นกบตั้งเเต่5เดือน เจ็บจนน้ำตาไหลเลยคะ จะนอนจะลุกจะนั่งก็เจ็บคะ ตอนนี้ได้7เดือน ไม่รุ้ถึงตอนคลอดจะเจ็บมากเเค่ไหน ถามหมอ หมอบอกถ้าเจ็บเยอะ ให้ทานยาเเก้ปวด เเต่บ้านนี้ยอมทนเอาคะ ไม่อยากกินยาเยอะ

อีกแปบก็คลอดเเล้วคะเเม่ บ้านนี้ทนอีกหลายเดือนเลยคะ ตอนเเรกตั้งใจมี3คน ตอนนี้ขอคิดใหม่เเล้วคะ

VIP Member

เป็นค่ะตอนเดือนที่7 ปวดก้นข้างขวามากๆ จะลุกจะเดินปวดสุดๆ บางวันมีปวดหลัง และเริ่มมือท้องบวม รองเท้าคับเลยค่ะ

VIP Member

ปวดมากสุดตรงสะโพกค่ะ ตะแคงด้านใดด้านหนึ่งนานไม่ได้ ปวดมาก จะพลิกตัวทีร้องโอยตลอดเลยค่ะ

ตอนท้องก็เป็นค่ะ สู้ๆค่ะ อีกนิดเดียวก็จะได้เห็นหน้าเด็กน้อยแล้วค่ะ

มันคืออาการไกลคลอดค่ะ ท้องแก่แล้วก็จะเหนื่อยๆหน่อย ✌🏻✌🏻

เป็นค่ะ...สะโพรกซ้ายที่นอนตะแคงชาไปหมดเลย

บ้านนี้ปวดค่ะ.ตอนนี้พึ่งได้ 4 เดือนเองค่ะ.

เป็นจ้า 34+4วีคแล้ว ให้สามีนวดทุกวันเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ นอนท่าไหนก็ปวด

เป็นจ้า36+3แล้วนอนทรมานมากจ้า