27 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลย จะรู้สึกจี๊ดๆ เหมือนเป็นคล้ายๆตอนเป็นท่อ ปัสสาวะอักเสบค่ะ (อาการคล้าย แต่ ณ ตอนนี้ไม่ได้เป็นท่อปัสสาวะอักเสบนะคะ) 23นี้ผ่าคลอดแล้ว 😓 อดทนสุดๆ

อีก2วันเข้า9เดือน เวลาเดินหรือนอนกับตอนน้องดินจะเสียวจิมิมาก เหมือนน้องเริ่มกลับหัวลงไปอยู่ตรงอุ้งเชินกรานค่ะ

เป็นค่ะ บ้านนี้เจ็บหน่วง เจ็บมดลูก เจ็บจิ'มิ มันคืออาการมดลูกตึงเพราะเด็กในท้องตัวใหญ่ขึ้นค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ ปวดหนังหน้าท้องมายังมดลูกไปยังจิมิ ไม่อยากเจ็บแบบนี้เลย เจ็บแล้วแปบบก็หาย 😭😭😭

สู้ๆน่ะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มไม่ไหวแล้วค่ะ ท้องแรกไม่เป็น ท้องสองแทบไม่อยากเดินเลยค่ะเจ็บมากกก

เป็นค่ะตอนนี้39wเจ็บทีนึกว่าอะไรจะหลุดออกมาค่ะ ยิ่งเวลาเดินหรือขยับตัวเจ็บมากค่ะ

โห้ท้องใหญ่กว่าหนูกอีกหนูก้ท้อง8เดือนจะเข้า9เดือนเเต่ของหนูท้องเล็กมากกเลยค่ะ

อันนี้คนแก่ที่บ้านเขาบอกว่าเล็กน่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บสะดือลงไปจิมิเลย 😂 เจ็บแต่ละทีเหมือนไฟฟ้าช็อตเลย

สู้ค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้37วีค เดินทีนึงคือเจ็บจากสะดือลงจิมิเลย

เป็นจ้า 39w ปวดหน่วงท้องกับจิมิ จนต้องลุกไปฉี่เลยค่ะ☺☺