22 ตอบกลับ

บ้านนี้สะดุดเเปลล้มมค้ะแต่ข้างหน้าล้มน้ะค้ะ ท้อง6เดือนกว่าๆ น้องออกมาปลอดภัยดีค่ะ ท้องห้าเดือนแฟนก้พาไปรถล้มแต่ตอนนั้นยังไม่รุ้ว่าท้องค้ะเพราะท้องไม่ออก ตอนท้องอ่อนแฟนก้พาชนหมาค้ะ หน้าตาก้เลยออกมาเป็นแบบนี้

ถ้าไม่มีอาการไรก็ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ แต่ถ้าจะให้ชัวหาหมอดีกว่าค่ะ ตอนท้องแรกเราเคยรถล้ม แต่ไม่ได้ไปหาหมอเพราะไม่มีอาการไร แต่ลูกในครรภ์ก็ไม่เป็นไรนะคะ

ถ้าท้อง7เดือนแล้วล้มต้องไปภพหมอน่ะค่ะไม่ว่าจะเจ็บหรือไม่เจ็บก้อตามต้องไปค่ะ

หาหมอค่ะ​ แล้วอีกอย่างคุนพ่อต้องระวังมากกว่านี้นะคะ​ จะไม่คุ้มกัน

VIP Member

แนะนำหาหมอเผื่อเช็คว่าไปกระทบต่อลูกมั้ยนะค่ะ

พบหมอดีกว่าค่ะ สบายใจด้วย ✌🏻

แม่ไปให้หมอเช็คดีนะค่ะ

แนะนำแม่หาหมอนะคะ ด่วน

VIP Member

ลองไปให้หมอเช็คไหมคะ

VIP Member

ไปหาหมอดีที่สุดคะแม่