24 ตอบกลับ

เราท้องเล็กเหมือนกันค่ะ คลอดน้องน้ำหนักแค่2115 เพราะส่วนมากลงแม่หมดเลย แต่น้องแข็งแรงทุกอย่างค่ะ ไม่เหลืองไม่อบ เด็กตัวเล็กใช่ว่าจะไม่แข็งแรงนะคะ แม่ต้องดูในใบซาวด์ค่ะว่าน้องน้ำหนักเท่าไหร่ตามเกณฑ์มั้ย บางคนท้องเล็กแต่ลูกตามเกณฑ์มีเยอะค่ะ

บ้านนี้ท้องเล็ก นน น้องเกินเกณฑ์ไม่เล่นๆนะคะไม่เกี่ยวกับขนาดท้องค่ะโฟกัส นน น้องดีที่สุดใครจะว่ายังไงก็อย่าเอามาคิดมากนะคะบ้านนี้ภูมิใจที่ท้องเล็กจะได้ลด นน ง่ายๆ555

ทางนี้ท้องก็เล็กค่ะ 28+6 ไปซาวมาล่าสุดน้องหนัก 1600 เกือบ 1700 หมอบอกเกินเกณฑ์ค่ะ น้องอ้วน ทีแรกกังวลเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่สบายใจไปซาวคลีนิคนะคะ แม่จะได้ทราบน้ำหนักลูกค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันจ้า ท้องเล็กลูกออกมาตัวโตก็เยอะแยะไป แต่แม่ต้องทาอาหารที่มึประโยชน์ จะทำให้น้องตัวใหญ่แข็งแรง วันไปซาวด์ก็ถามหมอ ว่าน้ำหนักน้องผ่านเกณไหม

ถ้านับเป็นประจำเดือนมันได้ 2 เดือนกว่า เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอเด็กเลยค่ะ มีใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างไหมคะ ตอนนี้ทั้ง เครียด ทั้งกลางวันเลยค่ะ

6w เองยังไม่เจอน้องหรอกค่ะ น้องยังตัวเล็กมากๆ รอสัก 8-9w นะคะ

บ้านนี้ก็ทัองเล็กค่ะ แต่ลูกน้ำหนัก3โลกว่าเพราะแม่บ้านนี้ตัวเล็กสูง152น้ำหนัก40เองค่ะพอท้อง ท้องก็เล็กมากเลยแต่มาใหญ่ช่วงไกล้คลอด

เรา5 เดือนเเล้วท้องก็เเทบไม่ออกเลยค่ะ คนทักแต่ท้องจริงมั้ย55เเต่ซาวน์เเล้ว หมอบอก นน. น้องปกติ ค่ะ ไม่เครียดน้าา ☺

บ้านนี้ก้อมีเเต่คนทักว่าท้องเล็กค่ะเเต่น้องน้ำหนักปกติค่ะ ท้อพึงมาใหญ่ตอน9เดือนนี้เเระค่ะ ตอนนี้39 w6dเเร้วค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าหมอไม่ได้นัดหรือซาวด์ทุกเดือนก่ไปซาวด์คลีนิคค่ะ จะได้รุ้น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ปกติไหมค่ะ

แม่ก้อท้องเล็กค่ะ อาจจะเพราะรูปร่างสูงใหญ่ หมอซาวด์ก่อนคลอด 2900 ปรากฎว่าผ่าคลอดออกมา 3370 ค่ะ 🥰 อย่ากังวลนะคะ