11 ตอบกลับ

เรื่องยี่ห้อไม่สำคัญค่ะ สำคัญตรงที่ต้องทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า

บ้านนี้ก็กินแอมมัม เอ็นฟาไม่ได้ค่ะ แค่เห็นกล่องก็จะอ้วก เลยดิ่มนมหมีสีฟ้า ดีน่างาดำหวานน้อย น้ำเต้าหู้ นมพิตาชิโอ สลับกันค่ะ กินนมวัวอย่างเดียวเดี๋ยวน้องออกมาจะแพ้นมวัวค่ะ

กินนมอื่นๆพวกนมถั่วเหลือง นมแพะสลับไปด้วยค่ะ กินนมวัวมากๆ น้องออกมาจะแพ้นมวัวเอานะคะ

เหมือนเราเลยแม่ กินแอนมัมอ้วกแตก กินได้แต่ตราหมีสีฟ้า สีชมพู

บ้านนี้กินนมรสจืดทุกยี่ห้อเลย ไม่เน้นนมใดนมหนึ่ง กลัวลูกแพ้

บ้านนี้กินเเต่นมโฟโมสรสจืดค้ะ คนคนท้องกินไม่ได้สักอย่าง

บ้านนี้กินแอนมัมไม่ได้เรยค่ะกินแร้วปวดหัว

VIP Member

กินสลับๆดีกว่าค่ะแม่ อย่ากินอย่างเดียว

ทานหลาย ๆ ยี่ห้อค่ะแม่ ไม่ทานอะไรซ้ำ ๆ

ลองกินน้ำเต้าหู้ดูค่ะกินสลับกัน