13 ตอบกลับ

ของเรากินพารา แล้วก็กินเม็ดฟู่แน้กลอง กินน้ำมะนาวผสมน้ำผึ้ง อมยาอมช่วยลดแก้ไอ ก่อนจะทานยาอะไรนอกเหนือจากที่แพทย์สั่งมา ให้โทรถามโรงพยาบาลก่อนทุกครั้งค่ะ ห้าม .ทานยาฟาวิฯ หรือฟ้าทะลายโจนเด็ดขาด

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็ติดช่วงเดียวกันเลยค่ะ หมอให้ยามาแค่พารา ตรวจไข้ ความดัน อ๊อกซิเจนปลายนิ้วปกติ พักผ่อนเยอะๆกินน้ำเยอะเอาค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ หมอบอกว่าเชื้อไม่ส่งต่อทางรก ลูกเราจะปลอดภัยค่ะ

VIP Member

ตอนนี้ติดเหมือนกันค่ะ ท้องได้6เดือนกว่า ไปหาหมอมาแล้วหมอให้ยาพารา แก้เจ็บคอ เกลือแร่ อีก2วันหมอจะโทรมาถามอาการ

กินยาตามอาการเมื่อมีไข้ค่ะ แต่ห้ามกินยาต้านโควิคนะค่ะพวกยาฟาวิหรือฟ้าทะลายโจร ห้ามค่ะ.

น้ำร้อน+มะนาว+เกลือนิดหน่อยค่ะ ช่วยได้เยอะ ยาไม่จำเป็นก็ไม่ต้องกินก็ได้ค่ะแม่

Super Mum

แนะนำให้ไปหาหมอก่อนค่ะ หมอจะดูว่าอาการขนาดไหน ต้องจ่ายยายังไงค่ะ

ปรึกษาคุณหมอ กินยาพารา อย่างเดียวคะ พักผ่อนให้เยอะๆกินน้ำให้มากๆคะ

ติดเหมือนกันค่ะเเต่ท้องได้2เดือนไปหาหมอมาหมอจัดยามาให้กินค่ะ

TapFluencer

กินได้ค่ะแต่ควรเป็นยาที่หมอแนะนำหรือจัดให้จะดีกว่า

บ้านนี้ไปหาหมอเลยค่ะหมอจะไห้ยามา