64 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยคะมีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก..เราก็กังวลเลยไปหาหมอคลินิกซาวด์ดูหมอบอกลูกน้ำหนักได้เกณฑ์อยู่จ้า

หนูยังไม่ได้ไปซาวด์ที่คลีนิกเพื่อดูน้ำหนักน้องเลยคะ

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ คุณหมอบอกว่าอย่ากังวลให้โฟกัสที่น้ำหนักน้องค่ะ แค่น้ำหนักตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

ถ้าท้องแรกแบบนี้ถือว่าไม่เล็กนะคะไม่ต้องกังวลค่ะคุณแม่ถ้าตัวเล็กน้ำนักตามเกณฑ์ก็ถือว่าโอเคแล้วค่า

ทีมเมษาเหมือนกันค่ะ ท้องเขาเล็กกว่านี้อีก ท้องไม่ออกเลยก็ว่าได้ค่ะ เเต่ซาวดูน้องก็ปกติเเข็งเเรงดีค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่เล็กนะคะ แม่ก็ตัวไม่โตมาก เราว่าพอดีจ้า แต่ถ้าลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลท้องเล็กท้องใหญ่จ้าแม่🥰

บ้านนี้31+4 กำลังจะเข้าเดือนที่8 ท้องเท่าแม่เลย แต่ลูก2โลแล้วค่ะ ท้องจะออกเยอะตอนเดือนที่7ค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องเล็กจ้าท้องแรก เหมือนคนมีพุงเอง 😆แต่หมอบอกว่าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ 😊

5เดือน ท้องเท่ากันเลยค่ะ😂 แต่น้องโตตามเกณฑ์นะคะ สบายหายห่วงค่ะ บ้านนี้17เมษาค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องแม่ตัวเล็ก ไม่มีหน้าท้องเลยค่ะ พอท้องสามเดือนท้องมีนิดเดียวเอง

ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา5-6กิโลคะ ไม่รู้ว่าลงลูกหรือลงแม่☺️