33 ตอบกลับ

เคยเปนตอน 3 เดือนแรกค่ะ หมอถามว่าอั้นปัจสาวะบ่อยไหม เราบอกว่าใช่ หมอเค้าบอกว่าคนท้องห้ามอั้นปัจสาวะนะ มันจะทำให้เราเปนกะเพาะปัจสาวะอักเสบได้ง่ายกว่าคนที่ไม่ได้ท้อง อันนี้เราไปหาคลีนิคนะ เราไม่แน่ใจเราก็เลยไปตรวจที่รพ.อีก 2 รพ. ตอนแรกที่ยังไม่ได้ตรวจภายในหมอก็บอกว่าภาวะแท้งคุกคาม บอกแบบนี้ทั้ง 2 รพ. พอเราขอตรวจภายใน หมอบอกว่าเด็กปกติดีไม่มีอะไร บอกแบบนี้อีก สรุปแล้วหมอทั้ง 2 รพ.บอกว่าเราอั้นปัจสาวะบ่อยเกินไป แต่ถ้าไม่สบายใจก็ควรไปตรวจค่ะ เพราะการตั้งครรภ์ของแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ

เราก็เป็น... แต่ของเราแค่หยด2หยด... แล้วตอนนั้นเราสอดยาฆ่าเชื้อด้วย... เราไปหาหมอหมอซาวด์ดูน้องหมอบอกปกติแต่หมอฉีดยากันแท้งให้เลย... รีบไปหาหมอนะคะอย่านิ่งนอนใจ

ประจำเดือนไม่มา2เดือนพอไปตรวจท้องได้2เดือนกว่าค่ะ พอรู้ตัวว่าท้องก็ไม่เคยมีเลือดออกมาเลยนะคะตอนนี้23wแล้วค่ะ คุณแม่รีบไปหาหมอนะคะเสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ

ในการตั้งครรภ์ตั้งแต่ช่วงเดือนแรกจนเดือนสุดท้ายไม่ควรมีเลือดค่ะ ไปพบคุณหมอด่วนเลยค่ะ

ท้องที่ปกติ​คือ​ ท้องไม่มีเลือดออกค่ะ​ ถ้าแบบนี้เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ​ ไปหาหมอเลยจ้าาา

ไม่ปกติมากๆค่าา พบหมอคะจะได้รู้ว่าเลือดออกเพราะอะไร จะได้ยามาทานป้องกันด้วย

มีเลือดไม่ถือปกติค่ะแม่ มีเลือดเมื่อไหร่หาหมอทันทีค่ะ

ไม่นิดแล้วนะแม่ ตั้งครรภ์ม่ควรมีเลือดออก รีบหาหมอนะคะ

หาหมอนะคะแม่​ ของเราก็ออกแบบนี้​ แท้งคุกคามค่ะ

รีบหาหมอเลยจ้าแม่ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ