8 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่จัดฟัน หมอสั่งหยุดหมดเลย รอคลอดลูกนั้นแหละ ถึงจะได้ทำใหม่ จะไปดึงฟันก้อกลัวว่าจะมีสารเคมีอะไรไปหาลูก เลยเลือกที่จะทำใหม่ตอนคลอดลูกเสร็จ😁😁

ทำได้ช่วงไตรมาส 2 ค่ะ บ้านนี้ก็ทำไตรมาส2แต่ถ้าเกินนี้หรือต่ำกว่านี้หมอไม่ทำให้ค่ะ

ลองปรึกษาหมอฟันดูนะคะ เพราะเข้าใตรมาส 2 หมอจะให้หยุดทำฟันค่ะ

TapFluencer

4-6เดือน แต่ช่วงนี้หมอไม่ค่อยทำนะ เสี่ยงโควิด

3เดือนยังไม่ได้นะคะ ทำฟันได้ช่วง4-6เดือน

ช่วง4เดือนขึ้นไปถึงจะทำฟันได้ค่ะ

น่าจะช่วงไตรมาส 2 ค่ะแม่ 4-6 เดือน

VIP Member

ไม่ได้จ้า