12 ตอบกลับ

วันเดียวกันเลยค่ะแม่ ช่วงนี้เจ็บท้องจี๊ดๆ หนักมาก แทบเดินไม่ไหวเลย ท้อง 2 ขึ้นไปคิดว่าเร็วกว่ากำหนดค่ะ โดยส่วนตัวคนรอบข้างท้อง2 เกิดก่อนกำหนดเลยค่ะ ล่าสุดวันนี้ท้อง2 35w คลอดค่ะ แต่น้องแข็งแรงไม่ต้องอบเลย

บ้านนี้ท้อง2 เกินไป1 วันค่ะ

เป็นค่ะบ้านนี้แต่ไม่หน่วงท้องน้อยแน่จุกท่องเหมือนท้องอืดแน่นท้องมากว่าส่วนมากจะปวดร้าวลงเชิงกรานร้าวจิมิค่ะแม่ท้อง2ค่ะแฝดท้องใหญ่มากค่ะกำหนดคลอด9ตุลาจะถึงไหมมาลุ้นกันค่ะแม่

จร้าแม่เหมือนกันน่ะค่ะ

VIP Member

จะเป็นแบบนี้บ่อยค่ะ เดี๋ยวหาย เดี๋ยวเป็น พยายามอย่ายกของหนัก ทำอะไรให้ช้าลงค่ะ รอน้องคลอดให้ครบกำหนดดีกว่านะค่ะแม่ น้องจะได้ไม่เสี่ยงต่อโรคง่ายด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป้นเพราะน้องกลับหัวแล้วรึป่าวค่ะ. บ้านนี้ก้เป้นค่ะ ท้องแข็งบ่อยมาก. เจ้บหน่วงๆ แต่นอนพักก้หาย ช่วงนี้แม่ๆต้องพักผ่อนกันให้เยอะๆนะคะ บ้านนี้ 32+1

เช่นกันค่ะรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ

บ้านนี้ 35วีค ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ หน่วงๆท้องเดินลำบากมาก ปวดหลังด้วยค่ะ บางทีรู้สึกเสียวๆท้องจี๊ดๆ กลัวคลอดก่อนกำหนดมากค่ะ

บ้านนี้กลัวคลอดก่อนเหมือนกันค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ มีอาการท้องแข็งบ่อย

วันเดียวกันเลยคะ มีหน่วงท้องบ่อยมากช่วงนี้

เช่นกันนะคะแม่

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ

แม่ก็เป็นค่ะเหมือนเจ็บหลอก

ช่วงนี้เเม่หมอนัดบ่อยไหมค่ะ

เดือนละ 1 ครั่งค่ะ