9 ตอบกลับ

เป็นตอน 37w ค่ะที่หน้าท้องเลย เกิดจากผิวขยายและบางขึ้น ช่วงแรกประคบเจลเย็นๆ แล้วดีขึ้นเป็นพักๆ ทน 2 วัน แต่ทนไม่ไหวจริงๆ เลยไปหาคุณหมอได้ยาทากับยากินมาค่ะแม่ หายเลยค่ะ

คุณหมอให้งดฟอกสบู่บริเวณที่ผื่นคันด้วย น่าจะกลัวผิวแห้งรึป่าวไม่แน่ใจค่า

ผิวหนังแม่แห้งมากคะ เลี่ยงการอาบน้ำอุ่นนะคะ อาบน้ำรีบทาครีมหรือโลชั่นคะ ไม่แนะนำออย คารามาย หรือแป้งโยคี เพราะมันไม่หาย😅 ของเราหายกับ Eucerin Omega Soothing Lotion 250ml คะ ดีมากจริงๆ

แป้งจะยิ่งทำให้ผิวแห้งนะคะ ควรทำให้ผิวชุ่มชื้นตลอดคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หมอให้ยามาทาค่ะ หมอบอกห้ามเกา ถ้าเกาจะลาม ไม่ทันแล้วค่ะ ลามเยอะมากตอนนี้ ท้องได้8เดือนค่ะ

ใช่คะยิ่งเกายิ่งลาม แต่มันคันจนทนไม่ไหวจริงๆ🥹😂

ยิ่งเกายิ่งรามค่ะอย่าเกานะคะคุณแม่ ของเราก็เป็นตอน4เดือนเราเกาและก็รามขึ้นเยอะเลย

เดียวมันก็หาเองค่ะแม่ห้ามเกานะคะ

37+5เริ่มขึ้นเหมือนกันคะคันมากๆแต่ของแม่บ้านนี้จะขึ้นตรงเต้านมและท้องนิดหน่อย

ขึ้นค่ะ แต่ทาออยกับนีเวียร์แล้วก็ไม่คัน จะคันแค่ตอนปล่อยให้ผิวแห้ง

ตัวนี้ค่ะซื้อในเซเว่น โลตัส ท้องแตกลายแต่ไม่เคยคันเลยค่ะ บางคนทาแล้วท้องไม่แตก ส่วนตัวว่าทาแล้วท้องขาวขึ้นด้วยนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ขึ้นตามขาแขนเต็มเลย ทาอะไรก็ไม่หาย เกาจนเป็นแผล

ใช่คะ ที่ถ่ายลงนั้นยังน้อยมาก ตามขาแขนต้นขาพอเกาขึ้นเยอะกว่าเดิม ทรมานมากๆๆๆ

ผื่นฮอร์โมนค่ะ ทาคารามายกับทานยาแก้แพ้เม็ดเหลือง CPM ค่ะ

บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่3เดือนค่ะตอนนี้38+2แล้ว5555

จะเกาแฟนก็บ่นค่ะกลัวท้องแตกกลัวเมียคันหนักกว่าเดิมทรมานมากค่ะ