294 ตอบกลับ

เราเป็นคะเราอาบน้ำบ่อยๆทาแป้งเย็นแทนตอนนี้เริ่มดีขึ้นบ้างแล้วเป็นมาประมาน3อาทิตย์ได้

ไปหาหมอผิวหนังเลยค่ะแม่ หมอจะให้ครีมมาทา เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ได้ครีมหมอมาหายเลยค่ะแม่

ลองชั่นทาตัวนี้ดูค่ะ เราคันทั้งตัวตอนท้องได้4-5เดือน หมอให้ยานี้มาทาประมาณ3-4วัน หายค่ะ🙂

อาการนี้เราเคยเป็นท้องแรกค่ะ ไม่ต้องตกใจ เป็นสัญญาณ​บอกคุณแม่ว่าท้องกำลังจะแตกลาย 5555

เป็นเหมือนกันค่ะได้ยาทาจากโรงบาลมาทาก็ไม่หายเลยซื้อ วาสลีน มาทาดีขึ้นค่ะลองดูนะค่ะ

เปนเหมือนกันเลย แต่คันเขยอไปหมดเลย แต่หายเองคะ บ้านนี้ อาบน้ำแล้วใช้แป้งเด็กทาเลยคะ

ตอนเราท้องได้35สัปดาห์ก็ขึ้นมาเป็นแบบนี้เลยค่ะหมอบอกจะหายอีกทีก็หายคลอดเลย คันสุดๆ

เป็นค่ะ ตอนประมาณ 4-5เดือน คันมากทั้งขาทั้งท้อง พยายามอย่าเกานะค่ะ เป็นแผลเป็นเลยค่ะ

ซื้อ TA ครีม 0.1% มาทานะคะ คนท้องใช้ได้ บ้านนี้ก็มีผื่นคันขึ้น แต่เป็นจุดเล็กๆ ใช้ดียุนะ

เปนเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้หายแล้ว ไปหาหมอ หมอบอกว่าอาจเป็นเพราะฮอล์โมนเปลี่ยนตัว