15 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ลองถามคุณหมอมาแล้วค่ะ หมอแจ้งว่าเป็นเรื่องธรรมดาของอาการช่วงใกล้คลอด บางคนจะมูกแบบนี้ออกอยู่หลายสัปดาห์ถึงคลอด ส่วนบ้านนี้มีมูกแบบนี้ออกมาอยู่ 2 สัปดาห์กว่าๆ ถึงคลอดจ้า ปัจจุบันน้องได้ 1 เดือน 13 วันแล้วค่ะ

บ้านนี้37+2เจ็บจิมิข้างขวาข้างเดียวปวดมากช่วงหลับแล้วตื่นมาปวดจนลุกไม่ขึ้นต้องไห้แฟนช่วย แบบนี้อันตรายมั้ยค่ะปวดข้างเดียวค่ะปวดมา2-3วันแล้วค่ะปวดขึ้นเรื่อยๆ

บ้านนี้37วีค3วันมีมูกแบบคุณแม่เลยคะตอนเช้า แต่ไม่มีอาการอื่นๆ ตั้งหน้าตั้งตารออย่างเดียวคะ ท้องแรก❤️🥺

ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ♥️ตอนนี้ได้ไปหาหมอแล้งปากมดลูกเปิด2เซน แต่อีกนานมั้ยเอ่ยกว่าจะคลอด?

ของเรามาหาหมอตามนัดเฉยๆ ไม่ได้มีอาการอะไร หมอเช็คปากมดลูกเปิด 2 เซน ให้แอดมิด แล้วก็คลอดเลยค่ะ (คลอดธรรมชาติ)

เป็นอากาศเตือนๆจะคลอดอีกไม่กี่วันแล้วนัดรอลุ้นทุกวันบ้านนี้เปนเมือนกันเลยค่ะ

ของหนูก็เป็นเมือกเหมือนพี่ค่ะหมอบอกว่าเป็นลักษณะของตกขาวแต่ไม่เป็นอันตรายนะคะ

ขอคำปรึกษาหน่อยได้ไหมคะ ท้อง26+2wมีมูกแบบนี้อะคะเป็นบ่อยมากเกี่ยวกับอะไรหรอคะ

บ้านนี้ออกมาแบบนี้เหมือนกันค่ะ เจ็บเตือนมาเรื่อยๆ พอ4-5วัน ก็คลอดน้องแล้วค่ะ

แค่ปวดเตือนค่ะแม่แต่ถ้าปวดถี่จนทนไม่ไหวก็ไปหาหมอได้ค่ะ

ใกล้คลอดแล้วค่ะน่าจะเจ็บเตือนนะค่ะอีกไม่นานจ้าคุณแม่

ไปจ้า ไปช้าอันตรายน้องจะติดเชื้อจากน้ำคล่ำได้