6 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้ามีมูกเลือด หรือ ท้องแข็งถี่ทุก 5-10 นาทึ ให้รีบไปหาหมอนะคะ อายุครรภ์เรายังไม่ถึงกำหนดค่ะ คุณหมอจะให้ยายับยั้งคลอด (เราพึ่งเจอมา) แต่ถ้าไม่มีท้องแข็ง ไม่มีมูกเลือก มีแค่ปวดท้องเป็นอาการปกติของคนที่ใกล้คลอดค่ะ เราก็เป็น **นับลูกดิ้นด้งยนะคะ ถ้าดิ้นน้องลงไปหาหมอได้เลยค่ะ

กลัวน้องจะอยากออกมาเที่ยวก่อนกำหนดมากเลยค่ะ ไปซาวด์เมื่อตอน28วีค หมอบอกน้องกลับหัวแล้วด้วย

แวะเข้าไปให้ รพ ดูเพื่อความสบายใจก็ดีนะคะ จับเวลาตอนปวดคลายด้วยค่ะ คุณหมอจะถาม

ไม่เป็นไรค่ะคุณแม่ เค้าจะถามอาการเฉยๆค่ะ เดี่ยวพยาบาลจะเข้ามาติดเครื่องวัดการบีบตัวมดลูก กับเครื่องฟังหัวใจเด็กค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ท้องแข็งปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือน

เป็นเหมือนกันค่ะปวดเหมือนอยากเบ่งเลยค่ะ คิดว่าเป็นคนเดียวเสียอีก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณแม่คลอดง่ายๆแข็งแรงๆทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ต้องไปหาหมอมั้ยคะ หรือไม่ต้องไปก็ได้ ท้องแรกไม่รู้เลยค่ะ🥲

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะแม่