8 ตอบกลับ

บ้านนี่เป็นเหมือนกันค่ะแถมลูกโกงตัวเก่งมากดิ้นเก่งด้วยค่ะเจ็บไปหมดคุณหมอพูดได้แค่คุณแม่ต้องอดทนนะค่ะ

แม่บ้านนี้คลอดแล้วค่ะ36วีค

แม่เดินบ่อยรึป่าวค่ะ ถ้าเดินบ่อย ก็งดเดินนะค่ะ เดี๋ยวจะเป็นเหมือนเรา พึ่งออก รพ เพราะเดินบ่อย

ไม่ค่ะ. เป็นเองหมดเลย พึ่งออกโรงบาลมาไม่นานค่ะมีอาการท้องแข็งบ่อยนี่ละค่ะ โดนยากระตุ้นปอดไปอยุ่ ท้องแรกผ่าด้วยค่ะเลยสุ่มเสี่ยงอันนี้ท้องสองแล้ว

แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนนี้35w ท้อง2เหมือนกันค่ะ มีทุกอาการ ท้องแรกไม่เป็นอะไรเรยคะ😂

ตอนนี้35+1 ลุกโก่งตัวบ่อย ท้องแข้งบ่อยด้วยค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ ท้อง2 อาการเหมือนกันเลยค่ะ ท้องเเรกไม่เคยมีอาการเเบบนี้

ใช่ค่ะท้องแรกคือชิวเลย ไปเร่งคลอดเลยกำหนดยังไม่ยอมคลอดเลย. ต้องผ่า

บ้านนี้33+4เจ็บเหมือนกันค่ะแต่เจ็บฝั่งซ้ายข้างเดียวผิดปกติไหมค่ะ

อ่อ ค่ะ.ขอบคุณคำแนะนำนะคะท้อง3แล้วแต่ไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยกังวนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวด อึดอัด ไม่สบายตัวสุดๆ

คืนนี้กะนอนไม่หลับ ท้องแข็งแบบจี๊ดร้าวไปยันก้นคล้ายๆปวดอึกะไม่ใช่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ