57 ตอบกลับ

33w คะขาปวมมากเดินไม่ไหวแล้วปวดหลังนอนไม่หลับขาชา ทำอะไรก็ลำบาก ลาหยุดแล้ว คะ คงจะได้อยู่กับลูกแค่เดือนเดียว หลังคลอดคะหน่วงท้องมากมาย

เหมือนกันค่ะ ท้องใหญ่มากกก แต่ก็ไม่ได้อิ่มง่ายนะคะ555 แต่อาการเดียวกันเลย เราท้องแรกด้วย น.น.เราขึ้นยี่สิบโลละ ร่างพังไปเลยจ้าาา

32+2 อึดอัดท้องจะลุก นอน นั่ง ลำบากไปหมด😭แต่ยังไม่มีอาการปวดหลังปวดขา เจ็บกว่านั่นคือรอยแตกแผนที่นี้แหละ😂

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะอึดอัดมาก แต่ท้องไม่ใหญ่มากเห็นคนอื่นเขาบอกกัน โชคดีบ้านนี้ท้องไม่แตกลายค่ะ

33วีคเหมือนกันค่ะ แต่ปวดแค่หลังปวดมากๆนอนยาก ยังทำงานบ้านขายของได้ก็กะว่าจะทำไปจนคลอด

VIP Member

บ้านนี้ 33+6 วีคค่ะ ปวดเมื่อยมากค่ะ ถ้านั่งนานแล้วจะลุกเดินก้าวขาแทบไม่ออกเลย

32+5 วีค​ ปวดเอว​ ปวดหลัง​ ปวดขาบ้างบางครั้ง​ ปวดจิมิ แน่นอึดอัดไปหมดเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เป็นตั้งแต่เข้า32w เลยค่ะ​ มาคลอดตอนได้37+1ค่ะ​ คลอดแล้วโล่งมากค่ะ

ปวดง่ามขา หัวหน่าว ร้าวมากค่าาา ตั้งแต่ 30 Week ตอนนี้ 33 Week พลิกตัวทีโอ้ยที 😭

เป็นเหมือนกันค่ะ พูดไม่พอ 10 คำก็หอบแล้วค่ะ -,,- วัน ๆ อยากจะนอนอย่างเดียว