4 ตอบกลับ

เราเป็นเหมือนกันค่ะ เลือดออกจะ2อาทิตย์แล้วยังไม่หยุดเลยเป็นตั้งแต่วันที่13มี.ค 19มี.คเลือดออกเยอะกว่าเดิมเหมือนกันเลยค่ะกังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ😢

TapFluencer

เป็นเหมือนกันค่ะ สีเหมือนกันเลย แต่ตอนนี้ออกน้อยลงมาก หมอฉีดยากันแท้งกับให้ยากิน รอไปซาวอีกทีอาทิตย์หน้าค่ะ

แม่ไปให้หมอตรวจดูหรือยังคะเลือดออกติดต่อกันขนาดนี้ โอกาสแท้งสูงมากค่ะ

ไปแล้วค่ะ หมอบอกมีภาวะแท้งคุกคาม มีเลือดออกแต่ปากมดลูกไม่เปิด แสดงว่าน้องยังอยู่ค่ะ แต่ถ้ามีเลือดออกเป็นก้อน หมอบอกว่าค่อยเข้าไปให้หมอตรวจอีกที

ออกทุกวันเลยหรอคะ มีอาการปวดท้องไหมคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่