3 ตอบกลับ

หมอจะไม่รอให้เจ็บท้องคลอดค่ะ จะนัดผ่าช่วง 38-39 วีค แต่ถ้ามีเหตุอะไรก่อน ก็ประเมินหน้างานอีกทีค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ อิแม่กลัวรอเจ็บท้อง ท้องแรกแม่มีประสบการณ์ไม่ดี พญาบาลไม่ยอมเรียกหมอมาดูแม่เจ็บท้องไป13ชั่วโมง พอดีเปลี่ยนเวรพยาบาล พยาบาลเวรใหม่รีบวิ่งไปบอกหมอเลยค่ะว่าความดันแม่ต่ำมาก ต้องผ่าด่วน แม่เลยแอบกลัวค่ะ

VIP Member

ถ้าจะผ่าก็น่าจะเลือกวันได้นะคะแม่ แต่ต้องให้หมอประเมิณค่ะว่าในช่วงนั้นสามารถผ่าได้รึป่าว

ขอบคุณค่ะแม่

นัดวันผ่าค่ะแม่ เดี๋ยวช่วง 36w แม่ลองถามหมอเรื่องวันผ่าได้เลยนะคะ