7 ตอบกลับ

บ้านนี้นับแบบนี้ค่ะ ถ้าดิ้นเกิน10ครั้งแล้วไม่ค่อยนับต่อแล้วค่ะ เพราะนับไม่ไหวเลยค่ะ น้องดิ้นแบบเยอะมากค่ะ

น้องดินเก่งมากๆเลยค่ะคุณ​แม่

VIP Member

หมอให้เริ่มนับ 28w ค่ะ ถ้านับทั้งวันแล้วเกิน10ครั้ง ก็ถือว่าโอเคแล้วค่ะ

28w ลูกถีบเตะยืดตัวบ่อยมากค่ะ สลับกับนอนหลับนานขึ้นคล้ายทารกแล้วค่ะ

ดิ้นเก่งมากจนนับไม่ไหวเลยค่ะ แค่10 กว่าครั้ง ก็ ไม่นับละค่ะ

บ้านนี้นับวันนึงเกิน10กว่าครั้งคะประมานว่าลูกดิ้นปกติดี

วันนึงจะดิ้นเกิน10ครั้งค่่ะ30week​ดิ้นเก่งมากๆๆ

VIP Member

ปกติคุณหมอให้นับตอน 28 week นะคะ

ของบ้านนี้คุณหมอให้เริ่มนับ และจดลงสมุดตอน 28 week เพราะน้องจะดิ้นสม่ำเสมอค่ะ