24 ตอบกลับ

แม่ไปบอกหมอที่ฝากครรภ์ได้เลยนะคะ หมอเขาจะให้ยาทานค่ะ บ้านนี้ก็ท้องผูกไม่กล้าหาซื้อยากินเอง เลยไปบอกหมอค่ะ อย่าเบ่งเยอะนะคะแม่ หมอเคยบอกเบ่งเยอะๆไม่ดีต่อลูกค่ะแม่

ได้ค่ะ หมอนัดวันที่3 เดี๋ยวลองบอกหมอดูค่ะ ขอบคุณนะคะ🥰

VIP Member

ดูฟาแลคช่วยได้ค่ะ หมอบอกกินอันนี้วันละ 15ml ก่อนนอนค่ะ อย่าเบ่งเยอะ อันตรายค่ะ ระหว่างนั้นทานโยเกิร์ตทุกเช้าหรืออะไรที่มีโปรไบโอติกค่ะ ระวังน้ำตาลด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะจะหามาลองดูนะคะ🥰

แนะนำตัวนี้ค่า ราคาแรงหน่อย กินติดต่อกันประมาณ 1-2 อาทิตย์เริ่มเห็นผลค่า เรากินตั้งแต่ท้องประมาณ 4 เดือน ไม่เคยท้องผูกเลยค่ะ ผักผลไม้ไม่ค่อยได้กินเลย

เราเอาผสมน้ำเย็น 1 แก้ว แล้วยกดื่มเลยค่ะ หลังจากตื่นนอนตอนเช้า

VIP Member

เราเคยเป็นเลือดออกด้วยค่ะ แฟนจะเอามะละกอมาให้ทาน และก็ทำขมิ้นแบบชงมาให้กินตอนเช้าค่ะ เป็นๆหายๆจน6เดือนหายดีค่ะไม่มีเลือดออกถ่ายปกติ

ขอบคุณมากค่ะแม่💖

เภสัชแนะนำตัวนี้มาค่ะ บอกว่าคนท้องทานได้ ปลอดภัย ช่วยให้อึนิ่ม ลองทานดูแล้ว ช่วยได้เยอะเลยค่ะ เพราะกินทั้งผักผลไม้ ก็ไม่ช่วยเลยค่ะ

VIP Member

https://shope.ee/8ensrzfZAW เราทานตัวนี้ค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นริดสีดวงด้วย ถ้าบวมนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ถ้าเลือดออกด้วยควรไปหาหมอนะคะ

น่าจะบวมนิดๆค่ะ แต่ตอนถ่ายก็มีเลือดออก😢

เพื่อนเป็นเภสัชและท้องด้วย แนะนำยาตัวนี้ค่ะ ส่วนตัวเรายังไม่เคยลองค่ะ ปล. ลองกินโยเกิร์ตดูนะคะ เผื่อช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ💖

เคยเป็นเหมือนกัน ทรมานมาก แทบจะร้องไห้เวลานั่งในห้องน้ำ แต่เราทานส้ม ทานผักเยอะๆ ก็หายไปเลย

ทรมานมากค่ะแม่จะเป็นลมในห้องน้ำเลย

แม่ กินนมวัว ไหม บ้านนี้ท้องผูกเพราะกินนมวัว แต่นมอื่นๆๆกินแล้วไม่ผูก

ส่วนตัวไม่ค่อยกินนมเลยค่ะ มีนานๆทีจะกินนมตราหมีค่ะ

ส่วนตัวทานมะละกอสุกค่ะ และตามด้วยน้ำเปล่า ทาน10นาทีได้ผลเลยค่ะ