20 ตอบกลับ

สามเดือนแรก งดได้ก็ดี ไม่งั้นก็เบา ๆ ค่ะ ระหว่างนี้ ให้ไปตรวจร่างกายด้วย ถ้าคุณหมอบอกห้ามมี ก็ไม่ต้องมีนะคะ เพราะร่างกายแม่แต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า

ไม่ได้ค่ะ​ 1-3​ เดือนแรกต้องงดค่ะและ​ 7-9 เดือนอันนี่ก่ต้องงดค่ะ​ ตามที่คุณหมอ​บอกมาน่ะค่ะ

คุณหมอบอกว่า1-3เดือนเป็นช่วงน้องกำลังสร้าง แขนขา ลำตัวค่ะ งดได้ควรงดนะคะ

ได้ค่ะ แต่เรางดเพราะตกขาวหนักมากนี่ก็4เดือนแล้วไม่ได้ยุ่งกันเลยค่ะ

1-3เดือนแรกควรระมัดระวังนะค่ะถ้าเป็นไปได้ก็ควรงดก็ดีค่ะ

มีดั้ยคร่ะแต่ท้องอ่นๆควรจ่ะเบาๆเพาะเป็นอันตะราย

*เพศสัมพันธ์* มีได้ เบาๆ ไม่ท่ายากค่ะ

ได้ค่ะ ในท่าที่ปลอดภัยและไม่รุนแรงน่ะคะ

คุณหมอให้งดนะคะ บ้านนี้ 5เดือนเลยจ้า

VIP Member

ได้ค่ะ แต่ต้องไม่รุนแรงเกินไป