18 ตอบกลับ

หาหมอนะคะ มดลูกอาจจะบีบตัวถ้าเป็นบ่อยๆมีภาวะแท้งคุกคาม เคยเป็นแบบนี้ค่ะ ช่วงๆแรกไม่มีอาการปวดท้องอะไร ผ่านไป 6 เดือนเราคลอดก่อนกำหนดค่ะ หาหมอดีกว่านะคะ

เลี่ยงนอนหงาย พยายามนอนตะแคง ดีสัุดคือตะแคงซ้ายนะคะ ถ้าหงายถุงตั้งครรภ์จะทับเส้นเลือด เลือดไหลไม่สะดวก มดลูกบีบตัวค่ะ

เคยเห็นในกลุ่มมา เป็นบ่อยๆ ปวดๆ แต่คนบอกว่ามดลูกลอย แต่พอไปตรวจก็เป็นภาวะแท้งคุกคามก็มี #ด้วยความเป็นห่วงค่ะ

VIP Member

มดลูกลอยตัวค่ะแม่ แนะนำนอนตะแคงดีกว่าค่ะ ท้องจะปั้นช่วงใกล้คลอดนะค่ะแม่ 18 วีคเค้าเรียกว่ามดลูกลอยตัวค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ นี้ชอบหนอนหงายกับเกร็งท้อง เวลามีอารมณ์ชอบท้องเป็นแบบนี้เลย มดลูกลอยตัว

ขอโทดนะค่ะไม่ได้ทะลึ่งนะตอนมีไรกะเเฟนใกล้เสร้จจะเเข็งเกร็งมากค่ะ กลัวว่าจะอันตราย

น้องแค่โก่งตัวชั่วครูค่ะ เปลี่ยนเป็นนอนตะแคงก็หายค่ะ

ไปหาหมอด่วนนะคะมดลูกแข็งตัวอันตรายกับลูกในท้องนะคะ

ถ้าเป็นปั้นแบบนี้ลองนอนตะแคงค่ะ ว่าหายไหม

ไม่ใช่ท้องปั้นแข็งนะคะ มันคือมดลูกลอยตัว

เป้นเหมือนกันค่ะพอเป้นคุนแม่จะนอนตะแคง