5 ตอบกลับ

เราเจอทั้งแฟนไม่สนใจไม่เคยถามว่าเรามีเงินใช้มั้ย กินอะไรบำรุงลูกป่าวหรือแม้แต่ซื้อของบำรุงมาให้ ไปหาหมอเราก็นั่งวินมอไซค์ไปเอง ทำเองทุกอย่างเลยคะ แรกๆทะเลาะหลังๆมาปล่อยคะ เหนื่อยจะเรียกร้อง พยายามไม่เครียดนะคะ เดี๋ยวตัวเล็กออกมาจะหน้าบูด🥹🥹

ทำใจให้สบายๆค่ะ อะไรปล่อยผ่านได้ปล่อยค่ะ ช่างมันบ้าง รักตัวเองเยอะๆค่ะ อะไรที่เคยทะเลาะแล้วบอกความต้องการแล้วเขาไม่รับฟัง ปล่อยไปค่ะ มีแต่เรากับลูกที่เหนื่อย

บางครั้งต้องย้อนดูที่ต้นเหตุของปัญหานะคะว่าเพราะอะไรทำไมเขาถึงไม่เข้าใจเรา แก้ปัญหาให้ตรงจุดค่ะ ทุกปัญหามีทางออก อยู่ที่ว่าเราจะยอมรับมันได้แค่ไหน

มีส่วนมากเลยค่ะ เราเป็นอารมณ์ไหนตอนท้อง คลอดมาลูกมีอารมณ์เหมือนคุณแม่เลยค่ะ ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็ค่อยๆผ่อนคลายนะค่ะ จากประสบการณ์จริงค่ะ

TapFluencer

ความเครียดส่งผล 100% ทั้งแม่และลูกค่ะ ตอนร้องไห้ ตอนเครียด มดลูกบีบตัวนะคะ ไม่ดีทั้งกับแม่และลูกเลยค่ะ 🥺🥺🥺🥺

ส่งผลความเครียดค่ะแม่