28 ตอบกลับ

บ้านนี้ทะเลาะกับสามีในห้างเลย555 8 เดือนกว่าแล้ววันนั้นไปเดินห้างบอกซื้อให้ลูกเลยเนอะ นางบอกยังเขาไม่ให้ซื้อเตรียมไว้ รอให้คลอดก่อนค่อยซื้อ #คืออะไร เราเลยถามอะไรจะถือขนาดนั้นนี่ จะ9 เดือนแล้วยังไม่ให้ซื้อ แล้วถ้าคลอดฉุกเฉินลูกไม่มีอะไรใส่นะ จะตีกระบานมึงให้แตกเลย และก็หงุดหงิดเดินออกมาเลย #เขาใจว่าโบรานถือแต่นี้จะคลอดอยู่แล้วนะ น่าเบื่อมาก

ใจเย็นแม่555

ซื้อได้เลยค่ะแม่ บ้านนี้16วีครู้เพศน้องก็ทะยอยซื้อทีละนิดดีกว่ารอซื้อทีเดียวเสียเงินเป็นก้อนใหญ่ค่ะ อีกอย่างถ้าอยู่ในไตรมาสสุดท้ายเดินลำบากจริงๆค่ะหนักท้อง, ปวดขา, นั่งซักนานๆก็จะปวดเอวค่ะ

เริ่มซื้อได้แล้วแม่..บ้านนี้เริ่มซื้อตั้งแต่4-5เดือนทีละนิด จนตอนนี้29วีก5วันแล้ว ที่นอนเพิ่งซื้อเมื่อวาน เพราะอีกหน่อยคงจะเดินไม่ไหว ไหนจะซักอีก..เก็บรายละเอียดอีกน่ะค่ะ เรื่อยๆค่ะแม่

เอาที่แม่สะดวกค่ะ เพราะบางบ้านเขาก็ถือค่ะ แต่เราไม่ถือ ทยอยๆซท้อไปเรื่อยๆค่ะ เอาที่จำเป็นและใช้ได้นาน เพราะเด็กโตเร็ว

เรา22วีคแล้ว ตอนนี้ของชิ้นเล็กๆ พวกเสื้อผ้า ของใช้เราซื้อครบแล้ว เหลือแต่พวกของใหญ่ๆคาร์ซีท รถเข็น ไว้ซื้อตอนใกล้คลอด

ทยอยซื้อได้เลยค่ะ เรา18 วีค ก็เริ่มทยอยซื้อเหมือนกันเดี๋ยวท้องใหญ่กว่านี้ไปซื้อไม่ไหว ไม่ได้เลือกเองด้วย

VIP Member

บ้านนี้ท้อง29วิค3วันค้ะ ยังไม่ได้ซื้ออะไรไห้น้องเลยค้ะ คิดว่าจะซื้อให้น้องวันที่15นี้ค้ะ ซื้อให้ครบเลยค้ะ

VIP Member

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่4เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้7เดือนเริ่มไม่อยากจะเดินจะทำอะไรแล้ว ทยอยซักไว้แล้วส่วนหนึ่ง

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ทราบเพศช่วง4เดืนแล้วค่ะ มันดีและสะดวกกว่าซื้อช่วงใกล้คลอด

แล้วแต่แม่สะดวกเลยค่ะ ทะยอยซื้อก็หมดทีละน้อย ถ้าซื้อทีเดียวก็จะหมดเยอะค่ะ