29 ตอบกลับ

VIP Member

เราลูกสึกว่าลูกตอดๆครั้งแรกตอน 22สัปดาห์ และรู้สึกว่าเริ่มเตะตอน24สัปดาห์ค่ะ คุณหมอบอกปรกตินะคะ บางคนผนังบางอาจจะรู้ไว บางคนหนาก็อาจจะรู้สึกช้าหน่อยค่ะ เด็กเค้าตัวยังเล็ก บางครั้งเค้าดิ้น แต่เรายังไม่รู้สึกค่ะ ส่วนตอน26-30สัปดาห์นี้ดิ้นเป็นแดนเซอร์เลยค่ะ พอตอนนี้32น้องเริ่มดิ้นน้อยลง เพราะไม่มีที่ให้ดิ้นแล้วค่ะ ตัวเริ่มโตคับพุง

ไม่ต้องตกใจค่ะ..บ้านนี้เพิ่งมารู้สึกตอน4เดือนกว่าๆเข้า5เดือน ตอนนี้ได้ 5 เดือนนิดๆ เริ่มสัมผัสโดนมือได้แร้วค่ะ .. ขึ้นอยู่กับหน้าท้องเราด้วยค่ะ ว่าบางหรือหนา ถ้าหนาก็อาจจะช้าหน่อย บางคนหน้าท้องบาง 3 เดือนก็รู้สึกแร้ว..

เดือนที่ 5-6 โน่นแหละค่ะ ที่เห็นชัดนิดนึง แต่ถ้าแม่มีหนังท้องเยอะ ก้อไม่ค่อยรุสึกอะไรหลอกค่ะ เรานี้ตอน 6 -7 เดือนเลยลูกถึงจะดิ้นแรงมากๆ

เพิ่งจะได้4เดือน ตัวน้องยังเล็กมากดิ้นไม่รู้สึกหรอกค่ะ เพราะผนังหน้าท้องหน้า ประมาณ24wแหละค่ะ ถึงจะเริ่มรู้สึกว่าปลาตอด

อาจเป็นเพราะหน้าท้องหนาค่ะ เลยยังไม่ค่อยรู้สึก. เเม่บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ มารุ้สึกว่าน้องดิ้นก้อ เข้า 5เดือนเเล้ว

ของแนน 20 week ถึงรู้สึกค่ะ แต่เพิ่งรู้สึกแรงขึ้นตอน 27 week ถ้าไม่สบายใจ ลองไปพบคุณหมอไหมคะ

บ้านนี้ท้อง2 17สัปดาห์น้องแค่ตอดๆไม่ค่อยรู้สึก ดิ้นจนรู้สึกจริงๆ24สัปดาห์เลยค่ะบ้านนี้😊😊

ผนังท้องยังอาจจะบางอยู่ค่ะเลยไม่รับรู้ความรู้สึกจากการตอดหรือดิ้นของลูกมากนัก

20 สัปดาห์ ถึงตอดนิดๆ 23. สัปดาห์กระโดถีบแล้ว 555 ใจเย็นๆค่ะ บ้านนี้ก้อรอตั้งนานค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-38511)