13 ตอบกลับ

เบื่อเหมือนกันค่ะแม่ เหมือนจะเริ่มกลับมาเบื่ออาหารอีกรอบบางวันข้าวแค่2มื้อ แล้วกินผัดมาม่าใส่ผักใส่ไข่(เครื่องปรุงใส่น้อยลงกว่าปกติ) บางทีก้อก๋วยเตี๋ยวแทนเอาค่ะนึกว่าจะไม่เป็นแล้วหรือเพราะเราโดนคุมอาหารด้วยคะแม่ ตอนนี้ 34วีค เบื่อสุดๆแม้กระทั่งน้ำ ดื่มบ้างไม่ดื่มบ้างรุ้สึกเหม็นเบื่อหน้าสามีด้วยค่ะไตรมาสแรกไตรมาส2ไม่เป็นไตรมาส3นึกว่าจะรอด กลับมาเป็นอีกแล้วอยากกินอะไรไม่ได้กินไม่ได้บำรุงเต็มที่เหมือนท้องแรกเลยท้องแรกได้กินทุกอย่างท้องนี้โดนงดทุกอย่างแม่กระทั่งชาบูหมูกะทะทรมานมากค่ะตอนนี้🥺🥺

เหมือนกันค่ะโดนคุมอาหารเบาหวานขณะตั้งครรภ์รู้สึกนอยส์อยากกินอะไรก้อกินไม่ได้ หิวบ่อยเพราะต้องกินทีละน้อยคุมจนเหนื่อยตอนนี้น้ำหนักแม่ลงไปหลายขีดเลยจาก57.8เหลือยุ56.ทรมานสุดๆ

บ้านนี้รู้สึกไม่อยากกินเลยค่ะ แบบไม่หิวเห็นอะไรก็ไม่อยากกินแต่ถ้าให้กินก็คือกินได้ค่ะ และกินเยอะแค่รู้สึกไม่อยากอาหาร

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เบื่อข้าวเบื่ออาหาร หิวแต่เบื่อ ก๋วยเตี๋ยวก็ไม่อยาก แต่ก็ฝืนกินเพื่อลูก กินทีละน้อยแต่กินบ่อย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะไม่อยากกินอะไร เบื่อไปหมดค่ะ แต่ก็ฝืนกินเพื่อลูกค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่กินอะไรได้น้อยลงไม่รู้เป็นเพราะอะไรค่ะ

เบื่อข้าวค่ะ แต่กินขนม ของต่างๆที่ไม่ใช่ข้าวสบัดเลย😂

เบื่อเหมือนกันแต่อยากกินแค่ก๋วยเตี๋ยว มาม่า 🥹🥹

เป็นคะเบื่อมากไม่อยากกินอะไรเเต่พยายามกิน

เป็นเหมือนกันค่า นึกว่าเป็นคนเดียวสะอีก 😂

ไม่ถึงกับเบื่อ แต่กินได้น้อยลงค่า