7 ตอบกลับ

ส่วนตัวเลิกกินกุ้งดิบเลย แต่กินปลาแซลมอน กับหอยนางรม แต่ต้องมั่นใจว่าสะอาดนะคะ ถึงจะยอมกิน บางทีมันอดไม่ได้จริงๆค่ะ ถ้าแม่เลี่ยงได้ก็ควรจะเลี่ยงดีกว่านะคะ

นานๆกินทีได้ค่ะ แต่ไม่ควรกินเยอะกินแค่พอหายอยาก และดูเรื่องความสะอาดด้วย เรากินอะไรไปลูกก็กินด้วยค่ะ

ก็กินได้ค่ะ แต่กินมากไม่ดีเสี่ยงท้องเสียค่ะ พวกของหมักดองนานๆครั้งกินก็ไม่เป็นไรค่ะ พอหายอยาก

กินพอหายอยากสักคำสองคำค่ะ แต่แม่ต้องมั่นใจว่าสดและสะอาดนะคะ ท้องเสียมาเรื่องยาวค่ะ

ตอนท้องเรากินประมาน2-3ครั้งค่ะ ส่วนแซลม่อนดิบเรากินเกือบทุกเดือนเลยค่ะ 😅

TapFluencer

ไม่ควรกินพยาธิหรือความสดคาวมีเชื้อโรคที่อาจทำให้เด็กในครรภ์เเท้งได้

VIP Member

เราทานทุกอย่าง ยกเว้นแอลกอฮอร์ค่ะ