ของเตรียมคลอดลูก

ทีมมิถุนา กำหนดคลอด 8 มิถุนา 66 ค่ะ ลูกคนแรกค่ะ บ้านไหนเตรียมของบ้างแล้วค่ะ แม่ปวดหัวกับคนที่ทำงานมากเลย บอกอย่าพึ่งซื้อของเตรียมคลอดน่ะ เดี่ยวเป็นนั้นเป็นนี่ แม่เครียดจริง จิตตก ไม่ชอบให้มาพูดอะไรแบบนี้ พอดีแม่พึ่งทยอยเตรียมของให้ลูกค่ะ ลุงหมอบอกให้ตั้งชื่อเลยเตรียมของเลย คนที่ทำงานก็บอกทุกวันห้ามซื้อ ห้ามอะไรเลย จนบางทีแม่คิดมาก ปวดหัว ความเชื่อก็เชื่อค่ะ แต่ถ้าคลอดแล้วไม่เตรียมอะไรเลย ลูกจะใส่อะไร ใครจะหาซื้อให้ทัน ไหนจะหมอด่าว่าไม่เตรียมของใช้ลูกอีก แม่ๆมีวิธีไม่ให้เครียดบ้างไหมค่ะ แม่เริ่มจะทนไม่ไหวแล้ว😔😔#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ 🙏

54 ตอบกลับ

บ้านนี้12 มิถุนา แม่ย่าก็ห้ามเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ฟัง😅😅 เตรียมจะครบแล้ว เสื้อผ้าที่นอนเอาไปซักหมดแล้ว เหลือของใช้ที่ต้องเตรียมนิดหน่อย🥰🥰🥰

บ้านนี้8 มิถุนาซื้อจะครบแล้วค่ะ เหลือแต่ชื่อยังไงๆอยู่ ยายก็ว่าห้ามซื้อแต่ให้ไปเตรียมตอนใกล้คลอดอิแม่คงไม่ไหวหรอกค่ะ แล้วแต่เราสะดวกเลยคะ

สะดวกเราท้องโตคงเดินเลือกซื้อไม่ไหวเนอะแม่🥰

อย่าไปสนใจคะเเม่ บ้านนี้ซื้อของให้ลูกตอน18สัปดาห์จนตอนนี้ครบหมดเเล้วคะ รอเเค่หิ้วกระเป๋าไปคลอดเลย ตอนนี้31+2 แล้วคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้เตรียมไป70%แล้วค่ะ โชคดีที่ยายบ้านนี้เข้าใจสมัยใหม่ไม่ค่อยหัวโบราณค่ะ😁😁😁

บ้านนี้กดหนดผ่าคลอด27มิถุนายนค่ะแม่เตรียมครบหมดแล้วค่ะ คุณหมอให้เตรียมได้ค่ะเดียวท้องไกล้คลอดเตรียมไม่ทันค่ะ

17 มิย.เกือบครบแล้วค่ะเหลือแค่พวกแพมเพิสขวดนม ยาต่างๆ เราสะดวกแบบทยอยซื้อค่ะเพราะซื้อทีเดียวไม่ไหวแน่ๆ

14 มิถุนา ค่ะ ซักเก็บหมดแล้วค่ะแม่ ซักตอน29wปวดหลังจะแย่ ยังเหลือของใช้อีกหลายอย่าง ทะยอยซื้อดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ท้อง2แล้ว คลอด1มิ.ย. เตรียมครบหมดแล้วค่ะ ถ้าเตรียมใกล้คลอด กลัวจะไปเลือกซื้อของไม่ไหว

ว่าเดือนหน้าจะซื้อแล้วคะ ท้องแฝด 5มิถุนายน66 ไม่รู้น้องจะออกมาตอนไหน กลัวคลอดก่อนกำหนดคะ

บ้านนี้ เตรียมครบทุกอย่างแล้วจริงๆ คะ ตั้งแต่ อายุครรภ์ได้ 6 เดือนคะ ตอนนี้ 7 เดือนแล้ว 🥰🥰