9 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 19 พ.ค. เหมือนกันเลยค่ะ แม่บ้านนี้ตัวเล็กน้องค่อนข้างโตเกินเกณฑ์ไปนิดนึง คุณหมอกลัวแม่ไม่ไหว เลยเลื่อนมาผ่าวันที่ 5 นี้ค่ะ เจ็บเตือนมาสองรอบแล้วลุ้นทุกวันเลยค่ะแม่ สู้ๆนะคะ 😂

สู้ๆนะค่ะคุณ​แม่ ขอให้แข็งแรง​ทั้งแม่และลูก

กำหนด27พค. มีเจ็บเตือนแล้วค่ะ ตอนนี้หายใจลำบากมาก นั่งนานๆไม่ค่อยได้เลยค่ะน้องดันตัวขึ้นตลอด

อดทนหน่อยนะค่ะแม่เดี๋ยวก็ได้เจอกันแล้ว

บ้านนี้38W กำหนด12พฤษภาคม ปวดเตือนท้องแข็งบ่อยมาก แต่พอนอนพักก็หาย อยากคลอดแล้วจ้าแม่เหนื่อยแล้ว

เข้าใจเลยค่ะแม่ สู้ๆนะค่ะ ขอให้แข็งแรง​ทั้งแม่และลูก

TapFluencer

กำหนด6พฤษภา ตอนนี้ยังเงียบอยู่ค่ะ มีแค่ท้องปั้นแข็ง เจ็บเตือนนอนพักก้อหาย

เรากำหนด10พ.ค. หัวลูกลงแล้ว เจ็บเตือนแล้วด้วย แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดจ้า

สู่ๆค่ะแม่อีกนิดเดียว​ก็จะได้เจอกันแล้ว

บ้านนี้ กำหนดคลอด 23 พฤษภาคม แต่หมอเลื่อนมาเป็น วันที่3 พฤษภาคมแทน

บ้านนี้17พฤษภาค่ะมีเจ็บเตือนมาค่ะแต่นอนพักก็หาย#ท้องแรกค่ะ😊

สู้ๆค่ะแม่ แข็งแรง​ทั้งแม่และลูกนะค่ะ

บ้านนี้กำหนด 14 พค. ปวดหน่วงท้องมา3วันแล้ว อยากแตกไวๆมากกกก

ใกล้แล้วค่ะแม่ สู้ๆนะค่ะ ขอให้แข็งแรง​ทั้งแม่และลูก

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

พฤษภาคมเหมือนกันค่ะยังไม่มีวี่แววเลยค่ะอยากแตกแล้วอึดอัดมาก