53 ตอบกลับ

37+3 กำหนด 5 พย. รู้สึกท้องแข็งบ่อยมากเลยค่ะ เจ็บท้องหลอกมาเกือบจะอาทิตย์นึงแล้ว อึดอัดมากเลยค่ะ อยากแตกแล้ว

ทีม พ.ย เหมือนกันค่ะ ของเรากำหนดคลอด 15 พ.ย ตอนนี้ 36w แล้ว อยากเจอหน้าลูกเต็มทีแล้ว อึดอัดท้องใหญ่มาก

น้อง นน เท่าไหร่คะแม่ บ้านนี้ 36w 3200 แล้วค่ะ

บ้านนี้ 37+4 กำหนดคลอด4พ.ย. แต่หมอนัดผ่า25ต.ค. เริ่มท้องแข็งถี่ ปวดท้องบ่อย ปวดหลัง สงสัยอยากออกก่อน

บ้านนี้คลอดเมื่อวันที่14ตุลาเรียบร้อยแล้วค่ะ37wเป้ะเลยกำหนด4พ.ยแต่น้องรีบออกมาก่อน

มีอาการปวดท้องหน่วงๆตั้งแต่ช่วงกลางวันเลยทนเอารอจนปวดแรงช่วง6โมงเช้าเลยไป ร.พ ไปถึงปากมดลูกเปิด1เซนเองพยาบาลก้อให้นอนรอจน8โมงนิดๆพยาบาลมาตรวจใหม่พยาบาลยังไม่ทันตรวจเส็ดน้องก้อดันมือพยาบาลตามออกมาเลยค่ะไม่ทันได้เข้าห้องคลอด

TapFluencer

36 แล้ววันนี้หมอน่าจะว่างแผนผ่าแล้วค่ะคนที่2 ทีมพย. เสียใจตัวเล็กไม่ให้ดูเพศเลย

ยังเลยค่ะบ้านนี้37+2 ยังเงียบอยู่เลยอยากให้น้องออกมาแล้ว อึดอัดไม่ไหวแล้วค่ะ😂

บ้านนี้กำหนดผ่าคลอด วันที่ 1พ.ย. คุณหมอเลื่อนให้มาผ่า วันศุกร์ ที่ 20นี้แล้วค่ะ

3 พ.ย. ท้องแข็งทุกวันมาตั้งแต่ 32 วีค แล้วค่ะ นอนไม่หลับเลย อึดอัดแน่นท้องไปหมด

36+5 เริ่มมีอาการปวดท้องอึแต่อึไม่ออก น้องกลับหัวพร้อมออกแล้วด้วย กำหนด10พ.ย

บ้านนี้กำหนดคลอด 2 พ.ย. แต่ย้ายมาทีมตุลาแล้ว นัดผ่าคลอดวันที่ 22 ต.ค. นี้ค่ะ