7 ตอบกลับ

กำหนดคลอด พย เหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้น้ำหนักลงเพราะกินไม่ได้เลยค่ะ แพ้ท้องหนักมาก คุณแม่แนะนำกินโปรตีนน้า ลดพวกแป้ง น้ำตาลค่ะ

อย่าเครียดนะคะแม่จะส่งผลต่อลูก อ้วนเป็นเรื่องปกติของคนท้องค่ะ คิดสะว่าเราทำเพื่อลูกนะคะ😂 เราก็น้ำหนักขึ้นมา13โลแล้วค่ะ🥰

10wบ้านนี้เริ่มป่องค่ะแต่คิดว่าตัวเองคงกินเยอะมั้ง แต่ถึงกินนิดเดียวท้องก็ออกมากเลยค่ะ

10week ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ เหมือนแค่กินอิ่ม ท้องเล็กไปก็เริ่มกังวลเหมือนกันค่ะแม่😄

ทางนี้ก็8wคะ ท้องออกเยอะมากเหมือนคนท้อง3-4เดือนเลย ท้องนี้ท้องลูกคนที่2 คะ

ของหวานตัวทำพุงป่อง แต่ดันเป็นอะไรที่โหยหามากเวลาท้องค่ะ 5555

ระวังน้ำตาลขึ่นสูงนะคะแม่พยายามควบคุมด้วยเป็นห่วงค่า💗

โตเร็วมาก แม่บอก แม่อ้วนหรือเปล่า สะเทือนใจเล็กๆ

เย้มีเพื่อนละ