18 ตอบกลับ

TapFluencer

ยินดีด้วยนะค่ะแม่..บ้านนี้กำหนดผ่าคลอด 5 ตุลา แตกก่อน 14 กันยา 64 มีอาการปวดมดลูกตอน 5 ทุ่ม..ไปนอนรอหมอที่ห้องฉุกเฉิน มดลูกเปิด 4เซ็น มีมูกเลือด มีน้ำเดิน..กว่าจะได้ผ่าคลอดก็ 13.19 น. คลอดก่อนกำหนด (36w4d) น้ำหนัก 2,810 เพศชายค่ะ

ขอบคุณค่ะ.😊

ยินดีด้วยคะ บ้านนี้ 40+2 กำหนด21 กันยายน ยังไม่แตกเลย ปากมดลูกไม่เปิดพึ่งโดนกระตุ้น รอ1-3 วันจะแตกเปล่าไม่รู้ สุดท้าย 30 กันยายน นัดเร่งคลอด/ผ่า เพราะตอนนี้ นน.น้องปาไป 3.5 แล้ว

บ้านนี้หมอเค้าเหมือนแค่ตรวจว่าปากมดลูกเปิดไหม ไม่เห็นกระตุ้นอะไรเลย แค่บอกว่าวันที่ 30 จะเร่งคลอดให้ แต่ต้องดูเด็กด้วยว่าเด็กตัวใหญ่ขนาดไหน อาจจะมีเกณฑ์ได้ผ่าคะ

กำหนดผ่าคลอด1ตุลาเหมือนกันจร่าแต่ไปไม่ถึงน้องอยากออกมาก่อน แม่มีเลือดออกช่องคลอดเลยได้ผ่าก่อนกำหนดผ่า7กันยายน สงสัยน้องอยากเกิดเดือนเดียวกับแม่

ยินดีด้วยนะคะแม่ บ้านนี้อีดนิดเดียวก็ครบกำหนดคลอด...แต่แตกก่อนจ้า น้องอยากออกมาเต็มที่แล้ว😂🥰❣️

บรรยายเห็นภาพเลยค่า นึกถึงความเจ็บปวดแล้วก็เสียวแว๊บ นี่ท้องแรกท่าก้นผ่าคลอด ท้องสองพย.รอผ่าเช่นกัน ...

โอยย เสียวเลย 555+ เก่งมากๆค่ะ ผ่านมาได้ ผู้หญิงเรานี่อึดมากเลย ❤️👍

กำหนดคลอด 1 ตุลาเหมือนกันคะ วันนี้ตรวจภายใน หมอบอกปากมดลูกเปิด 1 เซน เองคะ ไม่มีวี่แววจะออกเลย 😅

คลอดง่ายๆนะคะแม่ บ้านนี้น้องคลอดหลังจากตรวจภายในหนึ่งวันเองค่ะ🥰

กำหนดคลอด 1 ตุลา เหมือนกันค่ะ ไม่มีอาการใดๆ มีแต่ปวดเมื่อเนื้อตัว ระบมไปหมด เท้าบวมมากๆ

สู้ๆนะคะแม่ แข็งแรงคลอดง่ายหน้า🥰

ยินดีด้วยจ้าคุณแม่ อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ และคลอดวันเดียวกันด้วย

ผู้หญิงจ้า ยินดีด้วยเช่นกันจ้า

บ้านนี้กำหนดคลอด1ตุลาเหมือนกันค่ะ อยากแตกจะแย่แล้วไม่มีวี่แววเลย

สู้ๆนะคะแม่ เดี๋ยวน้องก็ออกมาค่ะ บ้านนี้แรกๆก็ไม่มีวี่แววว่าจะคลอดเหมือนกัน แต่ท้องมาปั้นแข็งหลังจากโดนหมอกระตุ้นคลอดเเค่1วันเองค่ะ🥰

บ้านนี้ไม่เเตกสักทีเลยจร้า 39+3วันเเล้ว อิจฉาจังเลยค่ะ😄

ทางนี้กำหนดคลอด1ตุลา..ยังไม่แตกเลยค่ะ..เจ้บเตือนบางค่ะ

บ้านนี้1ตุลาเหมือนกัน เงียบมากเลยแม่ อิแม่อยากเหนหน้ามากๆ อยากคลอดแล้ว