86 ตอบกลับ

กำหนด 17 ก.ย. มีทั้งเจ็บเตือน ทั้งท้องแข็งแต่ไม่ถี่ ตอนนี้ดิ้นแรงมากกก ดิ้นกับโก่งตัว สงสัยนอนสบายในท้องแม่ ไม่อยากออกแล้วมั้ง😂 พ่อกับแม่อยากเจอหน้ามากกก❤

นัดผ่าคลอด7กันยาค่ะ ช่วงนี้น้องโก่งตัวแรงและบ่อยมากค่ะ อยากแตกเร็วๆแม่นับถอยหลังรอแล้วค่ะ 😁🥰🥰

บ้านนี้กำหนด23กันยา.มีเจ็บเตือน ท้องแข็งอยู่บ่อยๆขาบวมปวดหลังมากค่ะ.ไม่รู้จะถึงวันไหน

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้หมอนัดผ่า 14กันยา มีเจ็บท้องเตือนแล้วเหมือนกัน

เจ็บแบบไหนค่ะ เจ็บเตือน โดนล้วงตรวจปากมดลูกไป1ครั้ง ยังเฉยๆอยู่เลยค่ะ ท้องแรก

ปวดจื๊ดๆที่ท้องน้อยใช่ไหมค่ะ โอเคค่ะ ตอนนี้ลางานนอนพักอยู่บ้านแล้วค่ะ มีปวดขาหนีบด้วย สู้ๆเหมือนกันนะคะ ขอให้คลอดง่ายๆนะแม่

บ้านนี้ 23 กันยาจ้า แต่เจ็บท้องเตือนบ่อยมาก บ่อยจนคิดว่าบางครั้งจะเจ็บจริงๆ 😂😂😂

เหมือนกัน แต่ยังเงียบอยู่เลยจ้า

นัดผ่า 18 ก.ย. แต่น้องอยากออกแล้วข้างในอึดอัด น้อง3.2ก.ก.แม่ก็อยากเจอแล้วจ้า

บ้านนี้กำหนด 3 กันยา ตอนนี้ 2 กันยายน ยังไม่มีวี่แววจะเจ็บท้องเลยค่ะ😥

ยังไม่เจ็บ​เตือนเลยค่ะ​ ไม่มีวีแววว่าจะแตกเลย​ แต่แม่อยากแตกกแล้ว

ขอถามหน่อยค่ะแล้วเจ้บจิงเป้นแบบไหนค่ะมันต่างจากเจ้บเตือนอย่างไง

เจ็บเตือนคือเจ็บลงบั้นเอวลงก้นค่ะ นอนพลิกท่าขยับตัวนอนพักเดียวก็หายค่ะ ถ้าเจ็บจริงคือ ปวดท้องถี่และท้องแข็ง มีมูกเลือดลงน้ำคร่ำลงอันนี้ต้องรีบไปโรงพยาบาลเลยนะคะ