12 ตอบกลับ

บ้านนี้38+2ไปหาหมอมื้อเช้าหมอตรวจช่องคลอดว่าเปิด2เซ็นให้กลับมาเตรียมของรอดูอาการถ้าเจ็บท้องถี่ให้รีบไปคลอด นี่ก็รอว่าจะเจ็บท้องไหม ถึงบ้านตั้งแต่เที่ยงรอดูอาการจนตอนนี้ยังไม่มีเจ็บท้องถี่เลยค่ะ ลุ้นอยู่ว่าคืนนี้จะเจ็บจริงตามที่คุนหมอบอกไหม แม่อยากคลอดแล้วแต่ลูกยังนิ่งอยู่เลยค่ะ ท้องแข็งตลอด อาการเจ็บไม่มี

ตามค่ะแม่ อยากรู้เหมือนกันค่ะ เพราะหมอบอกว่าปากมดลูกเริ่มเปิดแล้ว ถ้าเจ็บถี่หมอให้ยาก็คลอดได้เลย อัพเดทเป็นความรู้ให้หน่อยนะคะ 38+4 แล้ว อยากคลอดเต็มที่แล้วค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ปวดหน่วงมาเป็นอาทิตย์แล้วไปตรวจมาเมื่อวันพุธหัวน้องลงไปที่อุ้งเชิงกรานแล้วแต่ก็ไม่แตกซักที ลูกชายจ้าา

เหมือนกันเลยค่ะ พรุ่งนี้จะครบ40 สัปดาห์ ไม่มีวี่แววจะออกมาเลย มีแต่ปวดๆหายๆ ท้องแข็งบ้างมาเป็นอาทิตย์แล้วก้อไม่ยอมออก

เหมือนกันเลยค่ะ

ใกล้แล้วเหมือนกันค่ะ นัด 17 ก.ค ยังไม่มีอาการอะไรนอกจากเจ็บเตือน กับท้องแข็ง แอบเซ็งแล้วค่ะ😅

สู้ค่ะแม่ ยิ่งใกล้ ยิ่งไม่มีอาการอะไร กลัวโดนเร่งคลอดค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่มีวี่แววว่าจะแตกเลยค่ะพรุ่งนี้ก็ถึงกำหนดคลอด40สัปดาห์พอดีเงียบมากเลยค่ะ😅

ไม่ต้องกังวนนะคะคุณแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด9พฤษภาแต่คลอดจิงๆวันที่20พฤษภา

สู้ๆน่ะเรากะปวดไปทั้งตัว มีแต่ท้องแข็ง😄

บ้านนี้ก็ยังไม่แตกเลยจ้า 40w

คุณหมอบอกถ้าเลยกำหนดก็ให้ไปหาหมอที่โรงบาลเลยค่ะเพราะฝากที่คลีนิค

41สัปดาเเล้วยังไม่ปวดเรยจ้า

ไปหาหมอตลอดค่ะฝากท้องที่คลีนิคหมอบอกว่ายุได้ถึง42ชาวทุกอาทิตย์ค่ะรอเเต่ปวดท้องตอนนี้ถ้าไม่ปวดวันที่15ก้อคงได้ผ่าจ้า

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่อีกนิดเดียว