289 ตอบกลับ

36w4วันค่ะ นน.แม่ขึ้นมา14โล นน.ลูก2,557g อาจารย์หมอบอกว่า นน.ขึ้นปกติตามเกณฑ์ทั้งแม่และลูกค่ะ กำหนดคลอด27กันยา65ค่ะ

บ้านนี้34วีค ขึ้นมา14โล น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์แต่ไม่เว่อร์ 😅😂 กว่าจะคลอด น้ำหนักถึง100พอดี ทำใจไว้แล้วจ้ะ 😂😂😂

33+3 week ขึ้นมา 17 กิโล อยากร้องไห้มาก ตัวเองเป็นคนกินเก่งกินทั้งวัน เลยจะลงแม่เยอะหน่อย แต่ลงลูกตามเกณฑ์นะคะ

36 วีค แต่ขึ้นมา 23 โล หมอไม่ได้ว่าอะไร ไม่เป็นเบาหวาน ไม่เป็นความดัน แต่ใกล้คลอดแล้ว งดอาหารประเภทแป้งค่ะ

เราก้ออ้วนค่ะ ได้ผ่าคลอด แต่หมอบอกว่าเราอ้วน ไม่ตกเลือดก้อตาย หมอพูดไม่ดีเลยค่ะ ทำไงดีค่ะกังวลมากเลยค่ะ

เปลี่ยนหมอค่ะแม่

VIP Member

36 week เหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราขึ้นมายังไม่ถึง 3 kg เลย หมอบ่นฉ่ำ กลัวลูกไม่โต ล่าสุดลูกยังตามเกณฑ์อยู่ 🥹

คลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่แม่บ้านนี้ขึ้นมาเกือบ 7กิโล เองอ่ะ แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ นะคะ ตอนนี้36w3dค่ะ

เรา 36 + 2 น้ำหนักแม่ขึ้นมา 20 โล น้องน้ำหนัก 3,000 หมอบ่นมากน้ำหนักไม่ลงลูก แต่แม่ไม่เป็นเบาหวานกับความดัน

36+1ค่ะนน.ขึ้น9กิโลกำหนดคลอด3ตุลาแต่หมอบอกเกิดก่อนแน่นอนเพราะหัวน้องลงแล้ว60% นน. น้องตามมาตราฐานค่ะ

แม่บ้านนี้จะคลอดแล้วแต่น้ำหนักขึ้นมา7โลเองแต่หมอบอกว่าไม่เป็นไรน้ำหนักน้องได้ตามเกณฑ์​ปกติดี