289 ตอบกลับ

บ้านนี้นี้36w น้ำหนักขึ้นมา7โลเองค่ะ คุณแม่เป็นเบาหวานนะค่ะ ต้องคุมอาหาร แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ ยังไม่มีอาการไรเลย

บ้านนี้ ขึ้นมา 30 โล ชิวคะหมอไม่ห้าม เพราะความที่เราสูง กับน้ำตาลไม่ขึ้น ปกติ แต่ผิว แตกไปหมด ทาครีมเอาไม่อยู่

เหมือนกันเลยค่ะ ปวดหนักไปหมด ทำไรไม่ได้คฝนอกจากอดทนอย่างเดียวเลยแม่😂😂 ทนอีกนิดเดียวเดี๋ยวก็โล่งสบายตัวแล้ว

บ้านนี้ 36+5 Week นน.ขึ้นมา 16 โลแล้วค่าา น้ำหนักลงน้องสามโลกว่าๆ เราเป็นเบาหวานตั้งครรภ์ด้วย แต่ก็พยายามคุมอาหารเอาค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ 36W เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วย ขึ้นมา 6 กิโลเองค่ะ คุณหมอบอกเพิ่มน้ำหนักด่วน กลัวน้องน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ 😆

36+4wขึ้นแค่9โลค่ะแต่น้ำหนักน้องตามเกนค่ะกำหนดคลอด1ตุลา

น้องตัวโตขึ้นแม่บ้านนี้ก็ท้องแกร่งบ่อยคะ

บ้านนี้น้ำหนักแม่ ขึ้น มา 6 กิโลคะ น้ำหนักน้องอยู่ตามเกณฑ์ปกติ 33W

บ้านนี้36 w แล้วจ้า น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่4 กิโลเองค่ะ หมอบอกว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ปกติดีค่ะ

บ้านนี้22กิโลแล้วแม่จะไม่ไหวแล้วเหมือนกันอดทนกันอีกนิดนะค่ะไม่กี่วันก้ได้เจอเจ้าตัวเล็กแล้ว🫃กำหนด23ตุลาค่า

36+2 ขึ้น 20กก.เหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักน้องตามเกณฑ์​แต่แม่เท้าบวมมือบวม มือชาปวดมือ ปวดหลังไปหมดทรมาน​มากเลยค่ะ

ปกติก่อนท้อง น้ำหนัก 60 ช่วงท้องได้ 3 เดือน น้ำหนักลงเหลือ 53 ปัจจุบันตอนนี้ 63 ไม่รู้จะนับยังไงว่าขึ้นกี่โล🥺😢