8 ตอบกลับ

ลูกเคลื่อนตัวลงมาต่ำกว่าเดิม แบบพร้อมคลอดแล้ว จะทำให้แม่เจ็บหลอกบ้าง เจ็บเตือนบ้าง ของเราท้องแข็งทุกครั้งที่ขยับตัวเลย อายุครรภ์ถ้า37วีคขึ้นก็คลอดได้ไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดจ้า

เจ็บเตือน เพราะลูก เคลื่อนลง ต่ำ ค่ะ ปล กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย แต่ คุณหมอจะให้ผ่า ที่ 38 วีค แทนแล้วค่ะ 😅

เราก็เป็นค่ะ ปวดท้องน้อยเหมือนปวดประจำเดือน เป็นครั้งล่ะ1-2ชมแล้วก็หาย ที่บ้านบอกน่าจะเจ็บเตือน

ตอนนี้เราท้องได้37W4dตอนนี้ท้องแข็งถี่และจี๊ดมดลูก ทุกๆ10นาที ควรไปหาหมอเลยมั้ย

Super Mum

น่าจะเป็นอาการเตือนค่ะแม่ แต่ถ้า37วีคขึ้นไปสามารถคลอดได้ ตามกำหนดค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะแม่เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

11ตุลาเหมือนกันเลยเจ็บจิมิมากเวลาลุกนั่ง

เราก็เปนค่ะแต่ไม่นาน