20 ตอบกลับ

บ้างที่เรารับจากประจำเดือนก้อตรงค่ะแต่เท่าที่ดูซาวนี้นับจากตัวลูกค่ะเลยช้ากว่ากัน ตอนแรกก้องงค่ะอันไหนแน่ชัด นับจากประจำเดือนครั้งสุดท้ายบ้านนี้5-6ธันวาค่ะตอนนี้5เดือนกว่าๆ แต่นับจากซาวมา4เดือนครึ่งค่ะเลยสับสนอันไหนแน่เราเลยนับจากประจำเดือนเราค่ะ

ที่หมออัลตราซาวด์คุณแม่หมายถึงในแต่ละครั้งรึเปล่าคะ เหมือนของเราในแต่ละครั้งคุณหมอวัดขนาดชิ้นส่วนลูกแล้วเครื่องจะคำนวณอายุครรภ์ตามชิ้นส่วนอะค่ะ (วัดว่าลูกโตตามเกณฑ์ไหม) ซึ่งจะ+- กับกำหนดคลอดตามจริงประมาณ 1-2 วีคค่ะ

ที่แรกถ้านับจากประจำเดือนจะตรงกันค่ะแต่ถ้าอันตร้าซาว์แล้วจะแม่นยำกว่าค่ะของคุณแม่ที่แรกนัด3สิงหาค่ะแต่พอซาว์ออกมาหมอเปลี่ยนมานัดวันที่1สิงหาแทนค่ะอันตร้าซาว์จึงแม่นยำกว่าค่ะคุณแม่

บ้านนี้ใส่กำหนดคลอดที่หมอให้อายุครรภ์ก็ไม่ตรงกับที่หมอบอกค่ะ ก็ยังงยุเลยนับที่หมอบอกเป็นหลัก

VIP Member

หมอจะวัดจากขนาดเด็กจ้าเเม่ บ้านนี้เชื่อรอบประจำเดือนมากกว่าซาวด์ค่ะ

ถ้าเรารู้วันประจำเดือนขาดทีเเน่นอนเราก้อจะรู้กำหนดคลอดที่ชัวร์กว่า

ของเราไปหาหมอ2ที่ก็ไม่ตรงทั้ง2ที่ค่ะที่นึงบอก17ตุลาอีกที่บอก12ตุลา

บ้านนี้ซาวด์​คลีนิก​18w.อีกวันไปรพ.​20w. ต้องเอาของคลีเป็นหลีกเพราะ​ซาวด์​ก่อนตรงกว่า.​

ของเรารอบประจำเดือนกับเครื่องซาวด์ตรงกันเป๊ะเลยค่ะ

ไม่ตรงเหมือนกะฝันค่ะ ในแอป 30 พฤษภา 63 ของหมอ 12 มิถุนา 63

เอาที่หมอซาวมากำหนดในแอพนี้ให้ตรงกันได้คะ