12 ตอบกลับ

แนะนำคุมก่อนนะค่ะอายุยังน้อยยุเลยค่ะฉีกหรือฝังเข็มก้อได้เร็วไปนะถ้าคิดจะทำหมันขนาดบ้านนี้ท้อง2แล้วยังไม่คิดจะทำเลยค่ะกะว่าจะคุมเอา

แม่บ้านนี้ก็กะว่าจะทำตอนนี้อายุ17 18 รอ/ด้น้องอีกคนก็กะว่าจะปรึกษาหมอแล้วทำหมันพร้อมสามี เราผ่าคลอดนะอาจจะทำได้หวังนะ555

ทำไม่ได้ค่ะคลอดแล้วหมอจะแนะนำให้ฝั่งเข็มหรือฉีดยาคุมเอาค่ะ ขนาดอายุ25หมอยังไม่ทำให้เลย

บ้านนี้ท้องแรกท้องอายุ35อายุเยอะแล้สถึงทำคุงหมอจิให้สามีเซนยินยอมถึงทำได้ค่ะ

มีรุ่นน้องที่ทำงาน น้องท้องตอน18 หมอแนะนำให้ฝังเข็มคะ คุมได้3ปีคะ

ทำได้ตอนมีลูกคนที่2ค่ะ คนแรกหมอไม่ทำให้น่ะคะ

ถ้าท้องแรกส่วนใหญ่คุณหมอยังไม่ทำให้ค่ะ

ถ้าอายุยังไม่ถึง 20 หมอจะให้ฝังเข็มค่ะ

ต้องมีลูก2คนอายุ30ขึ้นทำหมั่นจ้า

หมอบอกเพื่อนทำได้ตอน20ค่ะ