4 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ทำหมันถาวรคะ ไม่เจ็บนะคะ ปวดแค่2-3วันก้อหาย แต่คุณแม่พยายามอย่ายกของหนัก ทำหมันแบบ บล๊อคหลังคะไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ตอนนี้บ้านนี้คลอดน้องได้11วันแล้วแผลเริ่มหายดีแล้วคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจร้า สบายใจขึ้นมาแล้ว🤣 มีแต่คนบอกเจ็บๆ แอบกลัวนิดๆ

VIP Member

ของเราผ่าคลอด+ทำหมัน ตอนผ่าคลอดชิลเลยค่ะ แต่ตอนทำหมันรู้สึกอึดอัด พยาบาลเลยให้ยานอนหลับ หลับไปเลยตื่นอักทีตอนทำเสร็จ

ทีแรกก็กลัวการผ่าตัดค่ะ ตอนนี้ทำหมันได้ 7 วันแล้ว มีเจ็บแผลบ้าง แต่ไม่มาก เลือกบล็อคหลังจะฟื้นตัวเร็วกว่ายาสลบค่ะ

เพิ่งทำสดๆเมื่อไม่กี่ชั่วโมงที่ผ่านมาเลยค้า บล๊อคหลัง ชาที่ขามากๆค้า รอดูยาหมดฤทธิ์อยู่ค่ะ☺️